Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Power Color 4870 กับ Undercover

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Power Color 4870 กับ Undercover

ทำไมเวลาเข้าฉากที่เป็นคนพูดกันภาพมนจะเละ เเบบมองอะไรไม่รู้เรื่องเลยทุกครั้ง เเต่พอเป็นฉากเเข่งรถธรรมดาภาพก็สวยรื่นปกติดีนะค๊ะ เอาเเผ่นไปลงเครื่องอื่นก็ไม่เห็นมีปัญหาอย่างงี้เลย เเปลกมาก เพราะเล่นเกมส์อื่นก็ไม่มีปัญหาอะไรนะค๊ะ ภาพสวยรื่นดี อย่างงี้ไม่รู้ว่าเป็นที่การ์ดจอหรอป่าว เเต่ก็งงนะค๊ะว่าทำไมเป็นเเค่เกมส์เดียว ผู้รู้ช่วยเข้ามาบอกหน่อยนะค๊ะ
    Spec Window XP Service Pack3
    Q9550 Power Color PCS 4870 1 GB

รอผู้รู้คับ

Comment

ของผม 4850 เล่นได้ทุกเกมส์ ไม่มีปัญหา สวย+ลื่นคับ

Comment

ลองลงใหม่ดูดิ

Comment

Originally posted by bammbamm View Post
          ลองลงใหม่ดูดิ
          ลงใหม่ดูเเล้วคะ อาการเดิมเด๊ะ งงเหมือนกัน แปลกมาเลยที่เป็นอยู่เเค่เกมส์เดียว งงเลย
          ถ้าเป็นทุกเกมส์จะฟันธงไปเเล้วนะเนี่ยว่าเป็นที่การ์ดจอ จะได้เอาไปเคลม ผู้รู้เข้ามาบอกทีนะค๊ะ

Comment

ลองปิด AA ดูครับเผื่อมันจะหาย เหมือน DMC4 ของผมปรับ AA แบบสูงสุดเวลาขึ้นฉาก Cut screen มันจะเละๆหน่อยแต่ถ้าฉากเล่นก็ปกติ

Comment

ไม่ลองเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องอื่นดูล่ะครับ

ได้ oc การ์ดมั่งรึเปล่า (4850ผมถ้า oc มากเกินภาพเละเหมือนกัน)

แล้วใช้ driver ตัวไหนอยู่นิ ลองเปลี่ยนตัวดูยังครับ

Comment

Originally posted by sodato View Post
                ไม่ลองเอาการ์ดจอไปลองกับเครื่องอื่นดูล่ะครับ

ได้ oc การ์ดมั่งรึเปล่า (4850ผมถ้า oc มากเกินภาพเละเหมือนกัน)

แล้วใช้ driver ตัวไหนอยู่นิ ลองเปลี่ยนตัวดูยังครับ
                เดิม ๆ เลยคะ ไม่ได้ทำอะไรเลย ใช้ Driver ของ Sapphire เพราะถ้าไม่ใช้ตัวนี้จอมันจะกระพริบอะคะ

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                  ลองปิด AA ดูครับเผื่อมันจะหาย เหมือน DMC4 ของผมปรับ AA แบบสูงสุดเวลาขึ้นฉาก Cut screen มันจะเละๆหน่อยแต่ถ้าฉากเล่นก็ปกติ
                  ว่าเเต่ไอ AA นี่มันคืออะไรอะค๊ะ เปิด เเละ ปิด มันตรงไหน ตอนเล่นก็เเค่ปรับภาพให้สูงสุดทุกอย่างเท่านั้นเองอะคะ (อย่าหัวเราะเยาะกันนะที่ไม่รู้ ^^)

Comment

AAหมายถึงAnti Alasingหรือเปล่าครับ ตรงออพชั่น-Videoทุกเกมน่าจะปรับตรงนี้
                    ปรับแล้วได้ผลมั้ย ผมไม่ทราบไม่มีความรู้

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                      AAหมายถึงAnti Alasingหรือเปล่าครับ ตรงออพชั่น-Videoทุกเกมน่าจะปรับตรงนี้
                      ปรับแล้วได้ผลมั้ย ผมไม่ทราบไม่มีความรู้
                      เเต่เกมนี้มันไม่เห็นมีให้ปรับ AA เลยหนิค๊ะ เเต่ใน Crysis อะเห็นมีอยู่ปรับเป็น 8x เล่นเเล้วค้างเลย ^^

Comment

AA อยู่ตรง option> graphic> advance อะไรประมาณนีจำมะได้แระ แต่มันปรับสุดได้แค่ 6x

Comment

ผมก็รุ่นนี้ไม่เห็นเป็นเลยครับ

Comment

Originally posted by Supers000 View Post
                            ผมก็รุ่นนี้ไม่เห็นเป็นเลยครับ
                            ไม่เป็นเลยหรอค๊ะ ใช้ Driver ตัวไหนอะ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ของหลายๆที่ดูครับ ทั้งเวปผุ้ผลิด หรือเวป เจ้าของชิพ หรือตัว MOD อย่าง GURU3D ดุครับ

Comment

Working...
                              X