Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Asus m3n-h/hdmi กับ VGA asus Eah3650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Asus m3n-h/hdmi กับ VGA asus Eah3650

เดิมใช้ On Board ครับใช้งานได้ปกติครับพอมาใช้ Asus Eah 3650 ทำไมใช้งานไปสักพักหนึ่งเครื่องจะมีอาการจอสีฟ้าเเล้วก็ รัสตาร์เองครับสังเกตุความร้อน Cpu ประระมาณ 60 ครับผมใช้กับ
    1.Amd 5200+
    2.Ram Ballstic 4 G
    3. PSu Ennermax
    อาการเเบบน๊เกิดจากสาเหตุใดครับเครื่องไม่ Clock ครับ

ดันครับ อยากรู้เหมือนกันว่าความร้อนที่เกิดขึ้นกับ CPU มันเกี่ยวกันสายพันธุ์ป่าว ชิพ n-force กับ การ์ดจอ ATi เคยใช้กับ 8500GT ครับ Sli ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Comment

ตอนนี้m2n68กับ4670 อีกเครื่องN68PV-GSกับ3650 ชิพ n-forceทั้งคู่ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by yolit View Post
        ดันครับ อยากรู้เหมือนกันว่าความร้อนที่เกิดขึ้นกับ CPU มันเกี่ยวกันสายพันธุ์ป่าว ชิพ n-force กับ การ์ดจอ ATi เคยใช้กับ 8500GT ครับ Sli ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ
        ผม Nf6p-vsta อะ กับ 4670 ก็ไม่เป็นไรนะ

Comment

Originally posted by somchaiwan View Post
          เดิมใช้ On Board ครับใช้งานได้ปกติครับพอมาใช้ Asus Eah 3650 ทำไมใช้งานไปสักพักหนึ่งเครื่องจะมีอาการจอสีฟ้าเเล้วก็ รัสตาร์เองครับสังเกตุความร้อน Cpu ประระมาณ 60 ครับผมใช้กับ
          1.Amd 5200+
          2.Ram Ballstic 4 G
          3. PSu Ennermax
          อาการเเบบน๊เกิดจากสาเหตุใดครับเครื่องไม่ Clock ครับ
          PSU Ennermax กี่วัตครับ พอให้การ์ดจอป่าวครับ
          หรือไม่ลอง ทาซิลิโคน cpu ใหม่ดูครับ
          Last edited by yolit; 11 Mar 2009, 15:02:25.

Comment

Working...
          X