Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock แล้วเวลาเปิดเครื่องมันแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclock แล้วเวลาเปิดเครื่องมันแปลกๆ

เครื่องผม E8400 E0, M/B P5Q Pro, PSU icute 650w pro, Ram Geil PC6400, VGA HD4870

ผม overclock โดยเพิ่ม FSB เป็น 400 กับเปลี่ยนตัวคูณเป็น 9 โดยทิ้งอย่างอื่นเป็น auto หมด ทีนี้พอเวลากดสวิทเปิดเครื่องแล้วไฟต่างๆ จะติดและพัดลมในเครื่องมันจะหมุนประมาณไม่ถึง 2 วิ แล้วทั้งหมดจะดับไปประมาณ 2 วิ แล้วค่อยบูทปกติน่ะครับ ไม่ทราบอาการอย่างนี้แปลว่าไร

แล้วก็มีงงกับโปรแกรมวัดอุณหภูมินิดหน่อย ตามรูปน่ะครับ ผมควรจะเชื่ออันไหนดีนี่
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files

ปรกติไม่ต้องกังวล

Comment

ตอนแรกก็ตกใจเหมือนกันเดี๋ยวนี้ถ้าไม่ดับนะสิกลัวกว่า...

Comment

ธรรมดาครับ เมนบอร์ดต้องปรับเฟสไฟก่อน

ใน Real Temp ใ้ห้ setting TJ Max เป็น 100 ก่อนครับ

HW Mon ใช้รุ่นล่าสุดจะดีมาก 1.13

Comment

ปกติครับเครื่องผมก็เป็น

Comment

ของผมก็เป็นครับ ตอนแรกตกใจเหมือนกัน

Comment

ของผมก็เป็น ...

แต่ถ้า มันนานผิดปกติ แสดงว่าไม่ผ่านของผม กับ Default ให้เลย ...

GA-P31-DS3L ครับ

Comment

เข้ามาเก็บความรู้

Comment

Working...
                X