Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้รู้ : Acoustic Wave® music system II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้ : Acoustic Wave® music system II

กำลังจะซื้อ...Acoustic Wave® music system II เป็นรุ่นที่เล่นcd+FM,AM แต่ยังไม่มีรีโมท มีช่องต่อ AUX เป็นแจ๊ค RCA
    1) ถ้าต่อ Iriver:U10 โดยใช้สายแปลง RCA เสียงที่ได้จะเป็นยังไงครับ
    2) ถ้าจะขายได้ราคาประมาณเท่าไหร่
    3) เสียงรุ่นนี้เป็นยังไงครับ(ถ้านำAUXมาใช้กับเครื่องเล่นพกพา)
    4) ตัวที่ผมจะซื้อCDเสีย ใช้ได้แต่ AM,FM ถ้าจะนำไปซ่อมแต่ไม่ได้เข้าศูยน์อัศวโศภน
    (อาจจะไปซ่อมที่อมร) จะทำได้มั๊ยและราคาประมาณเท่าไหร่
    ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ
    อีกคำถามครับ คือถ้าต่อcomเข้าทางAUX เสียงเป็นไงครับ(ต่อจากช่องเสียบหูฟัง)
    Last edited by mrbignink; 17 Feb 2009, 05:22:45.

BOSE ครับลืมบอก

Comment

เอ่ออา เดาว่าไปซื้อลำโพงคอมเหอะผมดูแล้วมันไม่น่าจะ Work

Comment

อืม .... ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ

เท่าที่อ่านมา คือ จะซื้อมือสองที่ ไม่มีรีโมต และ ซีดี เสียใช่ไหมครับ

ขอตอบในแง่ของการซ่อมก่อนนำมาใช้นะครับ เข้าใจว่าตัวนี้ไม่มีประกันแล้ว (เอาไปซ่อมที่อมร)
        ราคาที่ซื้อมาเท่าไหร่ครับ (ปัจจุบันถ้าสภาพปกติ ราคามืิอหนึ่งเมืองไทยราวๆหกหมื่น มือสองเครื่องนอก
        สภาพปกติ ราคาราวๆสามหมื่นกว่า) ลองเอาราคาที่ผมให้ไปลองเทียบดูกับสภาพ + ค่าซ่อมดูครับ
        ส่วนเรื่องจะซ่อมได้หรือไม่นั้น ถามช่างดูก่อนก็ได้ครับ มิเช่นนั้นถ้าซ่อมไม่ได้ขึ้นมา ท่านก็จะได้เฟอร์นิเจอร์
        ตั้งพื้นมา 1 ชิ้นที่ต้องใช้ตัวขับเสียงภายนอกมาช่วยอีกที

ส่วนเรื่องคุณภาพเสียง ซี่รี่นี้ผมไม่เคยฟังครับ ส่วนตัวใช้ Bose 3.2.1 serie อยู่ แต่คิดว่าคุณภาพเสียง
        ก็ระดับ Bose อะครับ (อธิบายไงดีหว่า แหะๆ) เสียงดี ฟังสบาย ฟังได้เรื่อยๆครับ ไม่แน่ใจ จขกท.เคย
        ลองฟังยังครับสำหรับเจ้าตัวนี้

ส่วนเรื่องการใช้อุปกรณ์ต่อพ่วง ผมเข้าใจว่าท่านต้องการใช้ CD ที่มากับเครื่องด้วยใช่ไหมครับ เห็นจะเอาไปซ่อม (ไม่รู้ค่าซ่อมมันจะแพงเปล่า) ขอเข้าไปประเด็นในการใช้ iRever:U10 นะครับ ถ้าฟังเรื่อยๆแบบไม่ซีเรียส
        ไม่ต้องการความใสมาก ก็โอเคครับ แต่ถ้าให้ดีก็ต่อจากคอมพ์ไปที่ bose ครับ ด้านหลังน่าจะมี input RCA
        หาสายดีๆต่อจากซาวน์การ์ดไป น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

ถ้าไม่แพงซักหมื่น+- ก็น่าเล่นนะคุ้มกะที่ต้องซื้อรีโมทใหม่กับหัวอ่าน
            เคยไปกินร้านอาหารจำไม่ได้ว่าร้านอะไร
            รอข้าวอยู่เพลงขึ้นมาหันไปมอง..ก็ว่าทำใมเสียงดี

Comment

ซื้อมาแล้วต้องซ่อม ผมว่าซื้อมือ 2 สภาพดีๆหน่อยดีกว่าครับ
              เดี๋ยวค่าซ่อมบานปลาย

ปล.รีโมทมีขายใน อีเบย์เยอะแยะครับ

Comment

ผมได้มาแล้วล่ะ(อยากได้มานานแล้ว) สภาพพิพิธภัณท์เลยเหมือนเพิ่งออกจากร้านเมื่อวาน ถ้าใช้CDได้ล่ะก้อ...แจ๋วกว่านี้แน่

จัดการเอาU10 ต่อเข้าAUX เลย โอ้ย..เสียงดีเหลือเฟือ แล้วก็ลองเข้าต่อ com ก็ดีครับ ตกลงผมได้ amp+am,fm+driver

เบสเนี่ยไม่รู้มาจากไหนตัวแค่นี้ ธรรมชาติฟังสบายนะ เสียงพวกเครื่องสายตัวเป็นๆเลย
                มีกระเป๋ามาด้วยนะออกแบบมาดีมากไม่ต้องเอาออกจากกระเป๋าก็ใช้งานได้ เพราะมีช่องลำโพงเป็นตาข่าย ส่วนด้านหลังช่องต่อสายสัญญารต่างๆรูดซิปปิดเปิดได้ อ๋อมีสายไฟสำหรับคีบกับแบ๊ตรถมาด้วยนะแปลกดี

เสียงแบบ BOSE เลย(คงไม่เป็นแบบอื่น) ฟังสบายๆกับเพลงนุ่มๆ คึกคักขึ้นหน่อยกับเพลงเร็ว เบสเก็บตัวดี เสียงคับห้องสำหรับตัวแค่นี้

ถึงจะไม่มีรีโมท แต่ผมต่อ dock U10 แล้วใช้รีโมทมันแทนก็ได้ คงไม่ส่งซ่อมแล้วล่ะ
                ใชทางAUX จะต่ออะไรก็ต่อเข้าเลย สรุปแล้วลงแล้วครับ

Comment

Working...
                X