Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte ep45 ud3r ใส่กับ core contact freezer ได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte ep45 ud3r ใส่กับ core contact freezer ได้มั๊ยครับ

เคยอ่านเจอว่ามัน ใส่ยาก รูไม่ตรง ต้องแปลงเอา จริงมั๊ยครับ

ใครใช้คู่กันอยู่ใส่ยากมั๊ยครับ

ลองถามที่ร้านที่จะซื้อดูครับ ไปให้เขาใส่เลยสบายใจ

Comment

Originally posted by bird0852 View Post
      ลองถามที่ร้านที่จะซื้อดูครับ ไปให้เขาใส่เลยสบายใจ
      พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ ตัว CCF ต้องสั่งมา

เลยต้องถามคนใช้หรือเคยใช้อ่ะคับ ใครรู้บ้างครับ

ถ้าไม่มีปัญหาจะได้สั่งเลย ถ้ามีปัญญหาก็จะไปสั่งตัวอื่นแทน

Comment

เพิ่งไปใส่มาวันอาทิตย์ที่ TK ครับ

ยกไปให้เค้าใส่ แต่ใส่แบบเป่าไปด้านหลังไม่ได้อ่ะครับ

ต้องใส่แบบเป่าไปด้านบน แล้วต้องตัดตัวหนีบซิงค์ออกข้างนึง ข้างที่ติดซิ้งสีฟ้าๆ อ่ะครับ

ถ้าซื้อมาติดเองนี่ ผมคงทำไม่ได้แหง โชคดียกไปให้เค้าติด

Comment

ใส่ได้ 100 เปอร์ แต่ให้พัดลมอยู่ได้แค่ด้านบนกับล่าง ให้อยู่ด้านซ้ายกับขวาไม่ได้ แต่ไม่ได้ใส่ยากเย็นอะไรเลย ง่ายเหมือนปอกกล้วย(อยากกินกล้วย)

Comment

อย่า เตือนไว้ก่อน
            หงายพัดลม ประสิทธิภาพออกมาไม่เต็มที่หรอกครับ ซื้อ TUNIQ ดีกว่า แต่ถ้าจะใส่จริงๆต้องMOD กันครับ ตามรูป

ถึงกับต้องถอดซิ้ง มอสเฟต ออกมาก่อนเพื่อใส่ ซิ้งครับ
            ขาล๊อกซิ้งก็ตัดแหลกไม่งั้นค้ำ ซิ้งมาสแฟต ซ้าน+ขาว ยัดไม่ลง
            งานนี้เยียดซิ้งกันลงไปเลยครับ เอาเรื่องแน่ครับ แต่ก็ทำได้นะครับผมก็ใส่มาแล้วตามในรูป

Last edited by wikorn; 17 Feb 2009, 08:47:39.

Comment

อยากเปลี่ยนไปวางแบบท่านวิกรบ้าง

อยากทราบว่าของเก่าที่ใส่ไปแล้ว จะแกะออกมานี่ยากไหมครัับ

ต้องถอด mb ป่ะครับ กลัวถอดออกมาแล้วพังจังครับ

ใครเคยถอดขอความรู้ด้วยครับ

Comment

ถอดบอร์ดออกมาครับ ไม่ยากตอนถอดครับ แต่ตอนโมที่จะใส่แนวขวางนี้ เอาเรื่องครับ ถ้าตัดชุดพลาสติกขาล๊อพลาด มันจะไม่สามารถยึดซิ้งได้ครับ ต้องค่อยๆเอาคัดเตอรปาดออกที่ละนิด และต้องเซาะร่องทำเขี้ยวล๊อกซิ้งใหม่ที่ชุดขาพลาสติกครับ

อย่าลืมถอดซิ้งมอสเฟต ตัวบนสุดออกก่อนใส่ครับ จะใส่ง่ายมากๆ

Comment

ขอบคุณท่าน wikorn และทุกท่านสำหรับคำตอบครับ

เห็นอย่างนี้แล้วคงต้องเปลี่ยนไปเป็น Tuniq แล้ว

ถ้าเป็น Tuniq นี่ใส่ได้เลยตามปกติไม่ติดอะไรใช่มั๊ยครับ

Comment

ลองดูซิครับ ผมยัง ตัดมาแล้ว เสียเวลาหน่อย เย็น ถูก ด้วยครับ

Comment

ท่านวิกรครับ ผมรบกวนขอถามอีกนิดนะครับ

ซิ้งมอสเฟต นี่ถอดออกมาโดยการดึงออกมาเลยเหรอครับ

แล้วเวลาติดเข้าไปใหม่นี่ใช้อะไรติดอ่ะครับ ผมจะได้ไปหาที่ติดมาก่อน

และเซาะร่องทำเขี้ยวล๊อกซิ้งใหม่นี่ทำด้านเดียวที่ติดกะ ซิ้งมอสเฟตใช่ไหมครับ

กลัวจัง ทำพลาดนี่ซวยแหงเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ T.T

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆ ครับ คุณวิกร

Comment

ถอด MB เวลาถอด เอาเล็บแบบ เคี้ยวล๊อกใต้ MB ออกมาครับ แล้วสปริงมันจะดีดออกมาเอง เวลาแปะเข้าไปไม่ต้องเอาอะไรมาทาครับ มันเป็น กาว ซิลิโคนครับไม่ละลาย มันจะติดอยู่กับซิ้งนั้นแหละครับ กดลงไปเหมือนเดิมหลังจากใส่ CCF เสร็จครับ

Comment

โอ้ขอบคุณครับ มีเวลาเดี๋ยวไปลองทำ แล้วจะมารายงานผลครับ

Comment

ได้แล้วคร๊าบบบ ถอดซิ้งมอสเฟตก่อนอย่างคุณวิกรว่า ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

เหลาๆ ที่ยึดตัวล๊อคก็พอยัดได้แล้วครับ

ขอบคุณคุณวิกรมากครับ ที่แนะนำเทคนิคดี ๆ

Comment

จิงอ่า ช่างที่ tk บอกว่ามานใส่ไม่ได้เลยถอย ninjaออกมา+เปลี่ยนพัดลมใหม่ เซงเป็ดไม่ค่อยเย็นเลย

Comment

Working...
                              X