Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผมมีงบอยู่3500ครับตอนเเรกผมจะไปซื้อลําโพง eacan a200 5.1 เเต่ผมใช้ซาวออนบอร์ด
    ผมเข้าไปอ่านในบางเวปเค้าบอกว่าซื้อซาวการ์ดดีๆมาก่อนดีกว่าผมมีคําถามว่า
    1.ลําโพงดี+ซาวออนบอร์ด
    2.ลําโพงธรรมดา+ซาวการ์ดดีๆ
    ถ้าเป็นท่านควรเลือกอยากไหนก่อนครับ รบกวนด้วยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

ลองดูก่อนครับ
    ถ้า onboard ส่ง 5.1 ก็ลองไปก่อน
    ไม่ถูกใจก็ เอา sound card มาใส่ใหม่
    ไม่พออีกก็ ซื้อลำโพงมาใส่ใหม่
    ลำโพงดีไปก็เอา sound card ดีกว่าเดิม..

ไม่มีจบครับ จนกว่าจะพอใจอ่ะ

ลืมไป..
    ส่วนไอ้ที่ไม่พอใจอ่ะ ก็เอามาปล่อยให้ผมครับ ขอเอาถูกๆ

Comment

Originally posted by suek View Post
      ลองดูก่อนครับ
      ถ้า onboard ส่ง 5.1 ก็ลองไปก่อน
      ไม่ถูกใจก็ เอา sound card มาใส่ใหม่
      ไม่พออีกก็ ซื้อลำโพงมาใส่ใหม่
      ลำโพงดีไปก็เอา sound card ดีกว่าเดิม..

ไม่มีจบครับ จนกว่าจะพอใจอ่ะ

ลืมไป..
      ส่วนไอ้ที่ไม่พอใจอ่ะ ก็เอามาปล่อยให้ผมครับ ขอเอาถูกๆ
      555+
      ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

eacan ระวังรีโมทหายนะครับ
        หายทีนี่จบ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
          eacan ระวังรีโมทหายนะครับ
          หายทีนี่จบ
          -*-
          ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

ใช้dxอยู่ครับ คิดว่าคุ้มค่ากับเงินดี ตอนแรกใช้0100อยู่

ผมว่าตามงบที่ให้มาถ้าจะไม่เก็บเงินมาบำรุงเครื่องเสียงเพิ่มนะ

ผมว่าลำโพงกับการ์ดและไฟล์ที่ใช้มันต้องดีไปด้วยกัน

1.ตอนแรกใช้ออนบอร์ด+ลำโพง ครีเอทีฟ2.0 ตัวละ400 อืม ก็ดีนี่นา

2.ซื้อ0100มา *0* เสียงดีขึ้นแบบรู้สึกได้เลย อืมดีๆ เบสเป็นตัวเป็นตนขึ้นเลย(จะบอกว่าเปลี่ยนการ์ด แม้จะลำโพงไม่ดีก็เห็นผลนะครับ)

3.เปลี่ยนลำโพงเป็นx2 ก็ดีขึ้นเป็นลำดับ

4.เปลี่ยน0100เป็นdx รายละเอียดเสียงเพิ่มขึ้น ต่อfronะpanelได้ สะดวกใช้หูฟังขึ้น

ก็ประสบการณ์อ่อนๆของผมเอง

อ่านๆมาเขา(?)บอกว่าd2ฟังเพลงดีมากแต่เกมส์เน่าไปเลย แต่dx/d1ฟังเพลงok คุ้มค่า เล่นเกมใช้ได้

แต่ราคาก็คนละเรื่องกันด้วยครับ อิอิ

--ลองหาเวปต่างชาติอ่านดูด้วยสิครับ--

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
              ใช้dxอยู่ครับ คิดว่าคุ้มค่ากับเงินดี ตอนแรกใช้0100อยู่

ผมว่าตามงบที่ให้มาถ้าจะไม่เก็บเงินมาบำรุงเครื่องเสียงเพิ่มนะ

ผมว่าลำโพงกับการ์ดและไฟล์ที่ใช้มันต้องดีไปด้วยกัน

1.ตอนแรกใช้ออนบอร์ด+ลำโพง ครีเอทีฟ2.0 ตัวละ400 อืม ก็ดีนี่นา

2.ซื้อ0100มา *0* เสียงดีขึ้นแบบรู้สึกได้เลย อืมดีๆ เบสเป็นตัวเป็นตนขึ้นเลย(จะบอกว่าเปลี่ยนการ์ด แม้จะลำโพงไม่ดีก็เห็นผลนะครับ)

3.เปลี่ยนลำโพงเป็นx2 ก็ดีขึ้นเป็นลำดับ

4.เปลี่ยน0100เป็นdx รายละเอียดเสียงเพิ่มขึ้น ต่อfronะpanelได้ สะดวกใช้หูฟังขึ้น

ก็ประสบการณ์อ่อนๆของผมเอง

อ่านๆมาเขา(?)บอกว่าd2ฟังเพลงดีมากแต่เกมส์เน่าไปเลย แต่dx/d1ฟังเพลงok คุ้มค่า เล่นเกมใช้ได้

แต่ราคาก็คนละเรื่องกันด้วยครับ อิอิ

--ลองหาเวปต่างชาติอ่านดูด้วยสิครับ--
              ขอบคุณมากครับท่านได้ความรู้มากเลยครับ

Comment

แล้วแต่ ว่าจะเลือกอะไร คือถ้ามีแผนจะเปลี่ยนลำโพง เอาการ์ดมาก่อนก็ได้

แต่สำหรับผม ลำโพงดีไว้ก่อน การ์ดทีหลัง เพราะลำโพงบางรุ่นหายากกว่า การ์ดอีก บางทีก็ไม่ยากแต่ของหมด
                เมื่อมันมีเอาไว้ก่อน นั่นแหละความคิดผม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่เงินด้วยครับ 555

Comment

Originally posted by krpg View Post
                  แล้วแต่ ว่าจะเลือกอะไร คือถ้ามีแผนจะเปลี่ยนลำโพง เอาการ์ดมาก่อนก็ได้

แต่สำหรับผม ลำโพงดีไว้ก่อน การ์ดทีหลัง เพราะลำโพงบางรุ่นหายากกว่า การ์ดอีก บางทีก็ไม่ยากแต่ของหมด
                  เมื่อมันมีเอาไว้ก่อน นั่นแหละความคิดผม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่เงินด้วยครับ 555
                  ขอบคุณครับท่าน

Comment

ผมตัดสินใจเเล้วครับเก็บตังอีกสักนิดผมว่าจะซื้อซาวการ์ดตัวนี้
                    Xonar HDAV1.3 Audio Sound Card PCI-Express X1 ครับ

Comment

Working...
                    X