Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น-Magkit IA-60 Integgrated Amp 30+30w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น-Magkit IA-60 Integgrated Amp 30+30w

มือใหม่ อยากประกอบ Integgrated Amplifier ซักตัว (ในงบประมาณที่ไม่สูงมากนัก)
    Magkit IA-60 Integgrated Amplifier ขนาด 30+30w เสียงเป็นงัยบ้าง...

http://www.magnetaudio.com/store/th/...3&SCID=2452815

รูป

รายละเอียดทางเทคนิค

กำลังขับสูงสุด 30x30 Wrms @ โหลด 8 ohms
    อัตราการขยายของวงจร 28 dB
    Input Impedance 28 k ohms
    ความไวอินพุท (Input Sensitivity) 1.15V @ 100 Wrms
    ผลตอบสนองความถี่ (Flat) 20-20kHz +/- 0.2dB
    ผลตอบสนองความถี่ที่ (-3) dB 10Hz - 62kHz
    ความเพี้ยนรวม (Total Harmonic Distortion) 100W @ 1kHz < 0.035%
    อัตราส่วนสัญญาณต่อสัญญาณรบกวน (SNR) @1W >95dB, A-Weight
    สัญญาณรบกวนข้ามช่อง (Cross talk) @100W >70dB
    Slew rate 22V/usec
    Damping Factor 339
    Peak Power 150W @ 8W, 238W @ 4W
    Attached Files

Comment

โอเคนะ ผมใช้อยู่ ไม่แน่ใจรุ่นเดียวกันไหม ซื้อต่อเค้ามาอีกที ไม่ได้ประกอบประกอบเอง

Comment

ใช้สัญญาณอินพุต+ลำโพงของอะไรอ่ะท่าน..

Comment

เสียงดีครับขับลำโพงได้หลากหลายเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นเสียงออกกลางๆระวังการบัดกรีและเน้นประกอบด้วยนะครับมีผลต่อเสียงอย่างมาก

Comment

ก็ดีนะครับ ว่าแต่ไม่ทำMA-200A ไปเลยละ http://www.magnetaudio.com/store/th/...&idcategory=33

Comment

อยากทำ อินทิเกรตแอมป์ดูก่อนครับ คิดว่างบคงจะไม่บานมาก ถ้าเป็น MA-200 มันมีแค่ Power Amp..
              และอีกอย่างบ้านเป็นทาวเฮาน์ เปิดดังไม่ได้ครับ แค่ 30+30 วัตต์ก็คงจะดังพอควรแล้วครับ

Comment

สนับสนุนครับ เดินสายไม่ยุ่งยากด้วย
                30+30 w. ดังหนวกหูได้แล้วครับ เพราะลำโพง 2.1 ทั้งหลายวัตต์ต่ำนิดเดียว ยังลั่นบ้าน
                ที่เล่นวัตต์สูงหวังในกำลังสำรองมันมากกว่า

Comment

ดีครับตัวนี้
                  เสียงดี ราคาไม่แพง
                  ว่าแต่ จะเอาไปใช้กับลำโพงตัวไหนเหรอครับ

Comment

MA200 มันยากไปสำหรับมือใหม่ อยากให้ลอง SA30 มากกว่า ง่ายกว่าและเสียงดี

Comment

ของคุณ Leahlover ผมก็ประกอบเองเหมือนกัน วันเดียวเสร็จ แฮ่ๆ แทบตาย ของนายเป็นรุ่น SA-5 60+60W ครับ รุ่น Super upgrade ฮี่ๆ

มีทริค นิดนึงครับพอเวลาประกอบเสร็จแล้วลองเปิดเครื่องใหม่ๆ มันจะมี VR ปรับ กระเเสเฉื่อย ปรับให้ได้ 10-15 mV. ต้องเอามิเตอร์วัดนะ ของผมตอนแรกไม่รู้ VR มันปรับสุดเลย ฟิวส์ ขาดไป 2 รอบ โทรไปถามพี่ๆ ที่ MAGNET *************เลยลุล่วงไปด้วยดี มีอะไรติดขัด หรือทำไม่ได้ โพสบอกปัญหาได้เรื่อยๆนะครับ

Comment

Originally posted by CtMonz View Post
                        ดีครับตัวนี้
                        เสียงดี ราคาไม่แพง
                        ว่าแต่ จะเอาไปใช้กับลำโพงตัวไหนเหรอครับ
                        ในส่วนลำโพง ยังไม่ได้คิดครับ รอโปรเจ็คต่อไป แต่ที่เล็งไว้คงจะประกอบตู้สักชุด ใช้ลำโพงของ Seas
                        แต่ไม่รู้ว่าจะหาของได้หรือเปล่า ...(รอแอมป์เสร็จก่อน)

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
                          MA200 มันยากไปสำหรับมือใหม่ อยากให้ลอง SA30 มากกว่า ง่ายกว่าและเสียงดี
                          ว่าแต่ SA30 นี่มันมีชุดคิทด้วยเหรอครับ ผมหาไม่เจอ ไม่ทราบว่าพอจะมีลิงค์หรือเปล่า...

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
                            ว่าแต่ SA30 นี่มันมีชุดคิทด้วยเหรอครับ ผมหาไม่เจอ ไม่ทราบว่าพอจะมีลิงค์หรือเปล่า...
                            SA3 ผมเคยเจอที่นัฐพง นะครับ น่าจะค้าง stock ปัจุบันไม่น่ามีของใหม่แล้ว

Comment

Working...
                            X