Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ผมขึ้นจอจ้า แล้ว Restart ตัวเองบ่อยมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ผมขึ้นจอจ้า แล้ว Restart ตัวเองบ่อยมากครับ

ACER TravelMate370

อาการคือ จะขึ้นจอฟ้า ยังไม่ทันอ่านเลยว่าขึ้นว่าอะไร

แล้วมันก็จะ Restart ตัวเองไปเลยครับ

ผมลง Windows ใหม่ก็ยังไม่หายครับ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ช่วยชี้แนะทีครับ

ขอบคุณครับ

อาจเป็นที่อุปกรณ์บางตัวมีปัญหา เช่น แรมอาจมีตัวใดตัวหตึ่งที่เสียครับ ทำให้เกิดจอฟ้าได้

Comment

แรมแน่นอนครับ

Comment

ผมสามารถถอดแรม ออกเองได้มั้ยครับ

จริงใส่แรม 512 ไว้ 2 ตัว

แต่เปิดเจอแค่ ตัวเดียวเองครับ

รุ่นนี้ ถอดแรมออกมาอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nutrjay View Post
          ผมสามารถถอดแรม ออกเองได้มั้ยครับ

จริงใส่แรม 512 ไว้ 2 ตัว

แต่เปิดเจอแค่ ตัวเดียวเองครับ

รุ่นนี้ ถอดแรมออกมาอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
          นั่นละครับสาเหตุ ถ้าเครื่องมีประกันก็ส่งซ่อมครับ ถ้าไม่มีไขควงเสียบโลด

Comment

ตามนั้น แต่ถ้า ถอดram ลงวิโด ใหม่แล้วก็ยังเป้น คราวนี้กะ DVD - drive เป้นไปได้ยากกว่า ram แต่กะเป้นไปได้

Comment

ลองขัดแรมดูนะครับ ถ้าไม่หาย ลองไปหา Ram ใหม่มาใส่ดูครับ

Comment

ของคุณทุกความคิดเห็นมากครับ

ตอนนี้เครื่องหมดประกันไปนานแล้วล่ะครับ

ว่าแต่ ผมจะถอดแรมออกมาอย่างไรหรอครับ

มันอยู่ตรงไหนของเครื่องครับ

ช่วยชี้จุดทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

อยู่แถวๆข้างหลังเครื่องครับ

Comment

Originally posted by vader007 View Post
                    อยู่แถวๆข้างหลังเครื่องครับ
                    มันจะมีช่องที่เอาไขควงไข แล้วเปิดฝาออกมาได้หรือเปล่าครับ

ผมไม่มั่นใจว่าใช่ช่องนั้นหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

Comment

ช่อมแรมจะเป็นช่องเล็กๆ อยู่แถวประมาณกลางตัวเครื่องครับ
                      ตัวแรมจะเป็นแผงสี่เหลี่ยมผืนผ้าครับ ลองเปิดดู

Comment

ผมอันอินสตอลโน้ตบุคเพื่อนก็เป็นอาการเดียวกันเลยคับ วิธีแก้เข้า safe mode ไป restore ซะ

Comment

เดี๋ยวจะลองไปทำดู คืบหน้าอย่างไรจะมาบอกอีกทีครับผม

ขอบคุณมากครับ

Comment

ขออนุญาติแปะลิงค์นะครับ

กับหัวข้อ : มือใหม่หัดใส่แรมครับ

http://www.****************/2008/mod...pid=127&page=2

Comment

Working...
                            X