Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมอะไรบน MAC ที่ใช้ดูหนังได้ทุกไฟล์เหมือน KMCP บน Windows ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมอะไรบน MAC ที่ใช้ดูหนังได้ทุกไฟล์เหมือน KMCP บน Windows ได้บ้างครับ

ตามหัวข้อเลยครับ มีโปรแกรมอะไรบนแมค Leopard 10.5.6 ที่สามารถเล่นหนังได้ทุกนามสกุลเหมือน Media Player Classic จาก K-Lite ได้บ้างครับ ตอนนี้ขัดใจมากมาย ใช้ Quicktime กับ DivX Player ก็ยังได้ไม่ครบครับผม ถ้าให้ดี อยากได้เป็นโปรแกรมเดียวเปิดได้ทุกไฟล์เลยยิ่งดีครับ

vlc เปิดได้ไม่หมดเหรอครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      vlc เปิดได้ไม่หมดเหรอครับ
      กำลังลองครับ แต่ว่าทำไมไฟล์ เอวีไอ กระตุกมากมาย

Comment

perian

Comment

ผมลองใช้ VLC เปิดแผ่น VCD ปรากฎว่าเปิดไม่ได้ครับ ต้อง Browse ไปเลือกไฟล์ MPEG อยู่ดี กำลังพยายามหาโปรแกรมแบบเดียวกันกับที่ จขกท หาอยู่เหมือนกันครับ ^^

Comment

MPlayer OSX Extended Rev.8

Comment

Working...
            X