Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec งาน 3D - CG - ตัดต่อ ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec งาน 3D - CG - ตัดต่อ ให้หน่อยครับ

ที่มีแล้วคือ
    จอ macintosh [port DVI-D] cinema display HD 23"
    DVD-RW,mouse,keyboard

ช่วยจัด spec หน่อยครับ ใช้งาน 3D - CG - ตัดต่อ - net - Multimidia ต่างๆ

ที่ต้องการ
    1.MainBoard
    2.cpu
    3.HD
    4.ram
    5.case-pw
    6.Card จอ *อันนี้สำคัญครับ ต้องต่อกับจอ mac ที่มี port DVI-D ได้ด้วยอ่ะครับ*อย่างที่บอก

ไม่ต้องเว่อร์มาก แต่ให้ลื่นๆ ไม่หงุดหงิดครับ งบ 12000 ต่ำกว่าได้ก็ยิ่งดีครับ

ขอบคุณคนที่ช่วยแนะนำครับ

ปล.คือว่าไม่ได้ใช้ 1.44 มานานแล้วไม่ต้องมีก็ได้ใช่มั๊ยครับ

ผมเป็นหนึ่งในพวกเน้นถูกและดีครับ แต่งานแบบนี้ งบที่บอกกับสิ่งของ6 อย่างที่ต้องการมันน้อยไปครับ

เกิบเงินอีกนิดครับ
    ไม่งั้นก็ ขายจอ mac เอาเงินไปซื้ออุปกรร์ที่จำเป็นต่องานด้านนี้เลยดีกว่าแล้วหาจอที่ เหมาะสมดีกว่าครับ

Comment

เจองบเข้าไปอึ้งเลยครับพี่น้อง มันจะจัดไงวะเนี้ย ค่าแรม 1024*2ก็หมดแล้วอ่ะ รู้ว่า 3D มันกินสเปคจะตายไป การ์ดจออีก ซีพียูก็อีก 12000 ซื้อไรก่อนดีอ่ะ ได้ไม่ครบหรอกครับ

Comment

12000 เอาเงินไปเก็บก่อนน่ะ ค่ะ แล้วไปปั้มมาเพิ่ม ให้รวมกันได้ประมาณ 35000 น่ะค่ะ
        12000 ทำอะไรไม่ได้ ตามชิ้นส่วนที่คุณต้องการค่ะ

ปล.คุณทำ 3D CG ขั้นไหนค่ะ ถนัดทางด้านอะไร

Comment

ช่วยแนะนำ เมนบอรด์ ที่ออบชั่น ครบๆ ทั้งเล่นเกมได้สุดๆ และก็ เป็นเอนเตอร์เทนในบ้าน ได้ด้วย และ clock ได้ แจ่มๆ และรองรับ cpu 4core ในอนาตด ข้างหน้าให้หน่อยครับ ขอ asus ได้ก็ยิ่งดี ในงบประมาฌ 7-8 พัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by wut เชียงใหม่ View Post
            ช่วยแนะนำ เมนบอรด์ ที่ออบชั่น ครบๆ ทั้งเล่นเกมได้สุดๆ และก็ เป็นเอนเตอร์เทนในบ้าน ได้ด้วย และ clock ได้ แจ่มๆ และรองรับ cpu 4core ในอนาตด ข้างหน้าให้หน่อยครับ ขอ asus ได้ก็ยิ่งดี ในงบประมาฌ 7-8 พัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ
            ASUS P5B delux WIFI/AP

ในอนาคตจะมี P5B Premium Vista edition

คุณสมบัติจะเหมือน P5B delux WIFI/AP แต่มีรีโมทแล้วก็ จอเสริม

Comment

ถ้าจะเอามาทำ CG นี่ไม่ทราบว่าทำประมาณไหนครับ ถ้าทำงานพวก PostProduction นี่ให้งบมา5หมื่นยังทำให้ลื่นยังลำบากเลยครับ....

Comment

ขายจอทิ้งเลยครับ ได้ซัก 30000-35000 ถ้ายังใหม่อยู่ แล้วซื้อจออื่นมาใช้แทน เอางบไปลงเครื่อง + 12000 ที่มัอยู่ คงได้ประมาณ 40000 จะจัด spec ได้ง่ายกว่านี้มากครับ

Comment

ไม่ลอง P5N32-SLi Se หน่อยเหรอครับ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็น120000นะครับ
                    ไม่รู้ว่าใช่ตาดุ่ย Kantana อ่ะเป่า

Comment

Working...
                    X