Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ death blue screen นี่ ถ้าผมเปลี่ยนเวอร์ชันวินโดว์จะหายมั้ยครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ death blue screen นี่ ถ้าผมเปลี่ยนเวอร์ชันวินโดว์จะหายมั้ยครบ

ปัญหาก็คือว่า วันดีคืนดี มันก้อจะขึ้นมาอะครับ
    เป็นอาการที่ อยู่ดีๆก้อจอฟ้า ทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากรีเครื่อง

คิดว่ามันน่าจะเป็นที่พวกไดร์เวอร์ เข้ากับวินโดว์ไม่ได้

ถ้าผมเปลี่ยนเวอร์ชันวินโดว์ หรืออัพเดทพวกไดร์เวอร หรือวินโดว์ นี่จะช่วยได้รึป่าวครับ
    Last edited by TFFFT; 6 Mar 2007, 03:02:16.

มันไม่ได้อยู่ที่วินโดว์เสมอไป บางครั้งก้ออยู่ที่ฮาร์ดแวร์คับ

Comment

Check Hardware First.

Comment

มันอยู่ที่ Hardware ที่มันไม่ Support กับ OS ครับ [อีกกรณีหนึ่งนะครับ]

Comment

solfware-hardware เป็นได้ทั้งนั้น แต่ที่ถูกมองข้ามมากที่สุดคือ psu

Comment

คือผมใช้ฮาร์ดแวร์ ใหม่ๆ กับของเก่าๆ ปนๆ กันหนะครับ

บอร์ดใหม่ การ์ดจอใหม่ แรมเก่า ฮาร์ดดิสเก่า

ที่เก่าสุดๆนี่คือวินโดว์ครับ ลงเสร็จปิดอัพเดท

ก็เลยกะว่าจะลงวินโดว์เวอร์ชั่นใหม่ แล้วอัพเดทไดร์เวอร์ทั้งหมด

ไม่รู้ว่าจะเสียเวลาฟรีรึป่าว

Comment

Working...
            X