Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราเพิ่มไฟในการ oc ไม่พอจะทำให้ระบบทำงานผิดพลาดหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราเพิ่มไฟในการ oc ไม่พอจะทำให้ระบบทำงานผิดพลาดหรือ

ผมใช้ E7300 oc 4.0GHz ไฟ 1.50000v แรมใช้ Black Dragon 800MH oc 1066 ไฟ 2.0000v อุณหภูม 35 องศา ใช้ไปสักพัก ก็ประมาร 10 ชั่วโมง เสียงไม่ออกล่ะ นานกว่านั้นค้างไปเลย ใชเพราะเราจ่ายไฟไม่พอป่ะ
    --------------------
    cpu 400*10 E7300 ควรเพิ่มไมฟเท่าไหรอ่ะ
    Ram 1066 ใช้ไฟเทาไหรดีอ่ะ เพิ่มลองเพิ่ม 2.10000v เป็นมาหลายครั้งล่ะ พอเปืดใหม่ก็ปกติ

ไฟ มากไปเปล่าครับ

Comment

ไฟ 1.5v เลยหรออ โอ้ววว

Comment

แล้วไฟที่พอดีเท่าไหรครับ

Comment

ผมเริ่มต้นที่ 1.25 แล้ว

Comment

ก็เป็นไปได้นะครับ ...

ของผมรัน OCCT ผ่านฉลุย
            แต่ใช้งานไปเรื่อยๆ เครื่องก็ค้าง ต้องรีสตาร์ทใหม่
            บางทีไฟแรมหรือไฟ Vcore ไม่พอ
            รีสตาร์ทมา ตัว Nod32 ก็ขึ้นตาแดงซะงั้น
            งงๆกะชีวิตเหมือนกัน ...

Comment

ไฟมากไปก็เอ๋อได้ครับ

ผมว่าไฟ CPU น่าจะประมาณ 1.4

แรมเอา 1:1 ไปก่อน ยังไม่แน่ใจว่าวิ่งที่ 1066 ได้มั้ย

Comment

Ram วิง 1066 ได้ใช้ไฟ 2.10v ตะก่อน 2.0 ไง เลยเจ้ง แต่ cpu รองแล้ว 1.480 ยังไม่ไหวเลย

Comment

Working...
                X