overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ไม่ไหวแล้ว กับพวกชอบโหลด !!!

OverclockZone Member sern_it's Avatar

Default ไม่ไหวแล้ว กับพวกชอบโหลด !!!

ทำยังไงได้บ้างครับ

สำหรับพวกนักโหลด บิท

มีวิธีได้ที จะรู้ว่าใครโหลดบิท

และกำจัดมันอย่างสาสม กับพวกนี้

ทำอย่างไรได้บ้างครับ

ผมไม่ไหวแล้วจิงๆ

เน็ต ช้ามากเลยๆๆๆๆ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ที่หอเหรอครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member sern_it's Avatar

หอพักเป็นไวเลส ครับ แชรืทั้งหอ

ปรกติก็ ok นะ

แต่ตอนนี้ช้ามาก

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

แจ้งเจ้าของหอพักผมว่าเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดล่ะครับ
    บอกไปเลยครับ ว่าเราใช้อินเตอร์เนต แล้วมีปัญหาแบบนี้ ให้เค้าจัดการแก้ไขให้ครับ

อีกอย่างช่วงเวลานั้นๆ เนตอาจจะล่มไหมครับ ต้องสอบถามไปทางเจ้าของหอพักอีกเหมือนกัน
    ว่าช่วงนี้เนตที่หอมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

เราจะมาจัดการเอง อย่างมากก็คงได้แค่ Netcut ตัดกันไปตัดกันมา อยู่นั่นแหล่ะครับ

ป.ล. - -. ถ้าผมจะเลือกอยู่หอพักไหน ผมถามก่อนตลอดแหล่ะครับว่า ที่นี้สามารถโหลดบิทได้ไหม

OverclockZone Member tineny's Avatar

ถามเจ้าของหอว่ารู้ไหมว่าเขาโหลดบิทแล้วเน็ตช้า รู้จักไหม firewall อะ หัดไปหามาต่อซะนะ ไอ้ฟาย

บอกเขาไปแบบนี้ เลยครับ รับรอง ได้อยู่หอที่ใหม่ที่มี firewall แน่

OverclockZone Member skyhawk1's Avatar
    เซนทรัล รามอินทรา

เกี่ยวอะไรกับกำแพงไฟหว่า

OverclockZone Member vorakit1's Avatar
    นวนคร ลำลูกา ไฮเทค

net cut

OverclockZone Member Trojan's Avatar

โหลดเอาคืน

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

บอกเจ้าของหอครับ

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

บอกเจ้าของหอครับ เข้าใจคนที่อยู่หอ ผมล่ะคนนึงที่โดนเหมือนกัน
    แต่ตอนนี้แจ้งเจ้าของหอไปแล้ว ตอนนี้กลับมาแรงเหมือนเดิมแหละครับ

OverclockZone Member

1.ดึงคืนเลยครับเด๋วให้โปรแกรมดึงทั้งหอเลยอิอิถ้าหาเจอนะ
    2.netcut เลยอิอิ สะใจดี
    3.บอกเจ้าของหอเลย
    4.เด๋วช่วยหาโปรแกรมดูแบนวิดให้ครับ

OverclockZone Member rattapong's Avatar

ครับ ผมบอกไปแล้ว ไม่มีอะไรดีขึ้น

ส่วนเรื่องย้ายหอนั้น

ยากครับ คนอยู่ภูเก็ตคงรู้ดีว่าหายากแค่ไหน

เพราะ ราคาแพงมาก

ช่วยผมหน่อยนะครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

ผอผมโดน เนทคัท อยากเอาเท้าไปนาบหน้าไอ้คนเปิดสักที

OverclockZone Member tineny's Avatar

Quote Originally Posted by skyhawk1 View Post
    เกี่ยวอะไรกับกำแพงไฟหว่า
    เวง เกี่ยวสิครับ

ถ้า firewall ในที่นี้ไม่ได้หมายถึง firewall ในวินโดว์ทั่วไปนะครับ แต่หมายถึง ตัวอุปกรหรือเครื่องคอมพิวเตอร์ที่มีหน้าที่ดักจับหรือตรวจจับแพกเกตที่นอกเหนือจากที่เราอนุญาติทิ้งไป

เช่น เล่นเน็ต+โหลดอะไร กุบกิบ ทั่วไปก็ HTTP , FTP , POP , SMTP , TELNET บลาๆ เกมส์ออนไลน์มะแน่ใจแต่ไม่ถึงพอร์ทหมื่นแน่ๆ แล้วพอร์ทที่ต้องใช้งานบางพอร์ท หอทั่วไปคงใช้แค่นี้ แพคเกตอื่นที่มาจาพอร์ทอื่น เราก็บล็อกให้หมด

บริษัทผมขายครับ สนใจติดต่อได้ สินค้ามี เอ็นเดียน ไฟวอล , ไอพาสปอร์ท

OverclockZone Member colpus's Avatar

ถ้า เจ้า ของ หอ ไม่ จัด การ บล็อก พอร์ท ก้อ ต้อง ทำ ใจ ครับ

OverclockZone Member tack77's Avatar

Quote Originally Posted by rattapong View Post
    ช่างกล้า

OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

เจ้าของหอ โหลดเองมั้ง

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ผลิตเนตใช้เอง คนเราแบบนี้ละเห็นแก่ตัว สู้ ๆครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แต่ใคร พอจะมีโปรแกรมที่เช็กว่า Ip ไหนดึงเน็ตยอะบ้างครับ

ถ้ามีโปรแกรมตัดยิ่งดี (เป็นเจ้าของหอโดนตัดเองผมคงสะใจผลึกๆ)

555+

แต่ถ้าไม่มีทางแก้ คงต้องหาเงินสร้างหออยู่เองซะแล้วม้าง
    Last edited by sern_it; 18 Feb 2009 at 14:17:57.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks