Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้ว พอจะเข้า Window เครื่องดับ เพาเวอร์เสียใช่ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้ว พอจะเข้า Window เครื่องดับ เพาเวอร์เสียใช่ไหม?

เครื่องที่ทำงานนะครับ เข้าหน้าไบออสได้ พอจะเข้าวินโดว์ เครื่องก็ดับซะงั้น ผมลองถอดฝาเคส ขยับขั้วต่อแล้ว เสียบปลั๊กเปิดเครื่องใหม่ ก็เหมือนเดิม อาการแบบนี้ เพาเวอร์เสียใช่ไหมครับ

1.ตรวจสอบเเรม
    2.PSU

Comment

ถ้าลงวินโดใหม่ไม่ได้ น่าจะมีอะไรที่ร้อนจัด เช็คอุณหภูมิใน bios ปกติรึเปล่าครับ

Comment

เป็นตอนเฉพาะเปิดเครื่องใช่เปล่าครับ เครื่องผมก็เป็นเหมือนกัน เพิ่งเปลี่ยนบอร์ดใหม่ แต่ก่อนไม่เป็น
        เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ถ้าไม่ติดก็กดปิด/เปิดใหม่ถึงได้ ก็งงเหมือนกันว่าทำไมเป็นอย่างนี้ เซ็งเหมือนกัน
        แต่ก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหานะ มีปัญหาเฉพาะชอบเปิดไม่ติด boot ไม่เข้าแค่นั้นละ

Comment

แรม แรงดันไฟต่างๆ

Comment

ลองเช็คแล้วครับ บางทีก็เข้าวินโดว์ไปแล้ว ทำงานได้ประมาณ 2-3 นาทีก็ดับ เลยไปแกะเอา PSU เครื่องอื่นมาใส่ดู
            ก็ใช้งานได้ปกติครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
            X