Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำชี้แนะ คุณสมบัติเด่น ของ MIS DFI ABIT และ อื่น ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำชี้แนะ คุณสมบัติเด่น ของ MIS DFI ABIT และ อื่น ๆ

ตามหัวข้อเลยครับท่าน คืออยากทราบ คุณสมบัติที่เป็นเอกลักษณ์ ของบอร์ดแต่ละยี่ห้อ เผื่อเป็นวิทยาทานครับ กับคนที่มาอ่าน ขอบคุณครับ

+1 DFI No Comment

Comment

สำหรับ AMD
      DFI สีเหลืองมาเลยล่ะ Bios ปรับแต่งได้เยอะ
      MSI สีดำสล๊อต น้ำเงิน ดุดัน
      Abit บอร์ดสีส้มสวยงาม Bios ปรับง่าย
      สรุปเลยแล้วกัน ชอบทุกอันเลย

Comment

ไม่เคยใช้เลยสักบอร์ด แต่เห็นท่านนึงในบอร์ดเราใช้MSIลาก5200+ไปที่3.6

Comment

ABIT ปิดกิจการไปเมื่อไม่นานมานี้ครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
            ABIT ปิดกิจการไปเมื่อไม่นานมานี้ครับ
            ยังไม่ปิดครับ ลองอ่านนี่ดู ครับ (กว่าจะหาเจอ)
            http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=abit

Comment

มาฟังด้วยคนครับ

Comment

โดยส่วนตัว เคยมีประสบการณ์ที่ดีกับ DFI ผมว่ามัน ถึก ทนดี overclock ก็แรง

ส่วนอีก 2 ตัว เคยใช้ไม่นานเดี้ยง ไม่ได้อคตินะครับ ความเห็นส่วนตัว 3 brand นี้ ผมให้ DFI ครับ

Comment

ดันไปก่อน

Comment

DFI แพงแต่ดี

Comment

ABIT คุณภาพเกินราคาครับ สีไม่สวย - -''

DFI สีสวยดีครับ คอนฟิกเยอะ ไฟก็โคดเยอะ ปรับไม่ถูกเลย

MSI ไม่มีความเห็นครับ เห็นหลายทั่นบอกปรับตัวคูณไม่ได้ เลยไม่ได้ลองอะครับ

Comment

DFi ถึกตายยาก = ="

Comment

ดันอีกนิด ในความรู้สึกผม บอร์ดราคา 3000 นี่ พอดีพอได้คุณภาพมาพร้อมกับราคา 5000 นี่พอสู้ไหว เพราะ DFI มาล่อตา เมื่อก่อนเคยเล่น msi คาราอยู่แถว ๆ นี้อ่ะนะ วิ่งดีมากครับ(เน้นสีแดง) แต่ถ้า 6-7 พันขึ้นไป สำหรับผมบอกว่าแพงมาก (บอร์ราคานี้ตูจะเอามาทำไรหวา) ยิ่งเป็นค่ายที่ฝังใจมาแต่ไหนแต่ไร ออกมาซะราคาเป็นหมื่น ยังไม่สนเลย (ไม่มีตังส์) เพราะการใช้งานมั้งผมว่าอ่ะนะ คงไม่ต้องใช้ ราคาขนาดนั้น ก็เลยมาคิดว่าใครกันวะที่จะซื้อ บอร์ดราคา 8 พัน ทะลุหมื่นสอง-หมื่นสาม ขนาดนั้นแล้วเขาเอาไปทำอะไร

Comment

DFI ถึงไม่ใช่รุ่นสูง ๆ ราคาไม่แพงมาก แต่คุณภาพก็ดีใกล้เคียงกับรุ่น top ๆ ขาดแค่ option บางอย่าง แต่ก็เพียงพอสำหรับผู้ใช้ทั่วไป

ยี่ห้ออื่น ถ้าจะเอาดี ๆ ก็ต้องเล่นรุ่นแพง ๆ พวกรุ่นต่ำ ๆ ราคาถูก ๆ หน่อย ก็ปัญหาจุกจิกเยอะมาก clamp กันกระจาย

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ชอบยี่ห้อไหน ซื้อยี่ห้อนั้น
                            Last edited by Tackichi; 18 Feb 2009, 16:19:57.

Comment

ส่วนตัวชอบ DFI
                              แต่ใช้ ABIT เพราะงบไม่ถึงครับ งิๆ

Comment

Working...
                              X