Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใส่กาดจอagp8x ลงm/b 4x ประสิทธิภาพจะเป็นไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใส่กาดจอagp8x ลงm/b 4x ประสิทธิภาพจะเป็นไง

ถ้าใส่กาดจอagp8x ลงm/b 4x ประสิทธิภาพจะเป็นไง

gf5500 ใส่ลง เมนบอด ที่รับ แค่ 4x

หมายถึงประสิทธิภาพจะลดลง เหลือครึ่งเดียวเหรอเปล่าครับ
    ผมเข้าใจงี้ถูกไหมครับ

ปล..ถามเซี่ยนๆนิดครับ
    ระหว่าง fx5500 กับ tnt2model64 วิ่งที่ 4x เท่ากัน ความแรงจะต่างกันมากแค่ไหนครับ

ผมว่าถ้าท่านโยกไปใส่ 9550DDR2 ท่านจะลืม 5500 ไปเลยแหละ

Comment

เอ่อ.... FX5500 เทียบกะ TNT2 ...... เอ่อ คนละโลกคับท่าน ถึงจะวิ่งที่4xเท่ากันก็เหอะ _ _ll

ถ้า4x แบนวิดธ์ในการส่งผ่านข้อมูลจะลดลงครึ่งหนึ่ง แต่ประสิทธิภาพทั้งหมดลดลงไม่มาก แค่ประมาณ5-10% หรืออาจน้อยกว่านี้เมื่อเทียบกับความเร็ว8x

Comment

Working...
      X