Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมสติ๊กเกอร์ license windows หลังเครื่องต้องขาดด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมสติ๊กเกอร์ license windows หลังเครื่องต้องขาดด้วยครับ

ทำไมสติ๊กเกอร์ license windows หลังเครื่องต้องขาดด้วยครับ

สงสัยมานานครับ ใครทราบช่วยผมทีครับ

ขาดยังไงครับ อยากรู้ถ่อยรูปมาให้ดูมี เดี๋ยวตอบให้ครับ

Comment

คิดว่าจขกท.น่าจะหมายถึงรอยขาดตามแนวเส้นแถบโฮโลแกรมมั้งครับ ที่เขียนไว้เล็กๆตรงแถบนั้นว่า genuine น่ะ

เคยลองสังเกตของเพื่อนเหมือนกันครับ อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมต้องทำเอาไว้แบบนี้ด้วย

Comment

Originally posted by kasinv View Post
        คิดว่าจขกท.น่าจะหมายถึงรอยขาดตามแนวเส้นแถบโฮโลแกรมมั้งครับ ที่เขียนไว้เล็กๆตรงแถบนั้นว่า genuine น่ะ

เคยลองสังเกตของเพื่อนเหมือนกันครับ อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมต้องทำเอาไว้แบบนี้ด้วย
        ถ้าเป็นรอยนั้นมันก็ไม่ได้ขาดนิ มันแค่เป็นรายทำให้ยากในการปลอมแปลงยากเท่านั้น

Comment

อ๋อมันคือสแตม ครับ ไว้กันคนเอามา Copy ไม่ได้ขาดครับ

Comment

Originally posted by thaidata View Post
            ถ้าเป็นรอยนั้นมันก็ไม่ได้ขาดนิ มันแค่เป็นรายทำให้ยากในการปลอมแปลงยากเท่านั้น
            เห็นด้วยครับ คงกันคนทำของปลอมเอามาแปะมั้ง

Comment

จงใจอย่างเเรงครับ คือไม่ขาดครับ เเต่ทำไว้กันคนมาเกะออก ถ้าเกะออกก็ขาดครับทั้งไลเซน เเละสติ๊กเกอร์ขาดทั้งสองอย่างเลยอิๆ ป้องกันคนปลอมเเล้วก้กันคนมาเกะครับ

Comment

น่าจะถามว่า
                ทำยังไงที่จะป้องกันไม่ให้ แถบ license windows ขาดนะครับ

อิอิ

Comment

Working...
                X