Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตลึง..!! เกมส์ขนาด 96KB แต่การฟฟิคสุดยอดเครื่องไม่แรงระวังกะตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คำเดียวเลยครับ....''สุดยอด''

Comment

จริงๆแล้วเกมนี้ใช้ระบบที่เรียกว่าจินตนาการครบั โดยเมื่อกดโปรแกรมเข้าไปแล้วสมองเราจะสั่งภาพออกมาทางจอคอม เลยทำให้มีกราฟฟิคสูงแต่ไฟล์เล้กนั่นเอง

ปล . มั่วได้เนาะกุ

Comment

โปรแกรม(เกมที่ว่า) มันคงมีแค่โค้ต ที่คอยเรียกใช้ Dx9 เพื่อสร้างภาพต่างๆนาๆขึ้นมา
        คงไม่ได้มีภาพในตัวโปรแกรมที่เรียกเอามาใช้

เดาๆนะ

Comment

ผม เล่นจบแล้วคับ ฉากจบเปน movie .... สวยมากคับ อิอิอ

Comment

Originally posted by zeronoss View Post
            จริงๆแล้วเกมนี้ใช้ระบบที่เรียกว่าจินตนาการครบั โดยเมื่อกดโปรแกรมเข้าไปแล้วสมองเราจะสั่งภาพออกมาทางจอคอม เลยทำให้มีกราฟฟิคสูงแต่ไฟล์เล้กนั่นเอง

ปล . มั่วได้เนาะกุ
            หมายถึงจริงๆภาพมันไม่ได้มีอะไร แต่ตัวโปรแกรมทำให้เราจิตนาการภาพออกมาเองแบบนั่นหรอครับ
            555+

Comment

เจ๋งๆ

Comment

หลังจากไปรองมาเมื่อเช้าผลที่ได้มาก็คือ
                เรื่องภาพก็พอใช้ได้สมกับขนาดของมัน
                แต่เสียงเท่าที่ฟังๆดูมีไม่กี่เสียง
                และเมื่อเช้าทดสอบด้วยการไม่ต่อเนตด้วยสรูปก็คือมันโคด้ในการสร้าง
                ทุกอย่างในตัวเกม หุๆๆๆๆๆ สุดยอดมากเลยละครับ
                ชอบคนที่เขียนเกมนี้จัง

Comment

Originally posted by poloman114 View Post
                  หลังจากไปรองมาเมื่อเช้าผลที่ได้มาก็คือ
                  เรื่องภาพก็พอใช้ได้สมกับขนาดของมัน
                  แต่เสียงเท่าที่ฟังๆดูมีไม่กี่เสียง
                  และเมื่อเช้าทดสอบด้วยการไม่ต่อเนตด้วยสรูปก็คือมันโคด้ในการสร้าง
                  ทุกอย่างในตัวเกม หุๆๆๆๆๆ สุดยอดมากเลยละครับ
                  ชอบคนที่เขียนเกมนี้จัง

ผมว่าไม่มีอะไรสมส่วนกับขนาดของมันซักอย่างเลยครับ
                  ภาพที่ว่าพอใช้ได้ผมว่ามันเนียนกว่า Counter-Strike เลยนะนั่น เรื่องแสงเงาไม่ต้องพูดถึง เกมส์นี้กินขาดเลยครับ มีการสะท้อนแสงไฟด้วย
                  จะว่าไปท่าจะเปลี่ยนเทียบจริงๆก็ประมาน half life 2 เลยทีเดียว (เวอร์ไปมั่ง) แต่ก็ประมานนี้อ่ะครับ

Comment

96Kb นายแน่มาก แต่ เอาซะตาลานเลยฮ่าๆ

Comment

ผมเคยเล่ยตอนสมัยเครื่อง Duron มาเล่นอีกทีตอนนี้ใช้ E6300 ลื่นหัวแตก

แต่ตัวที่เอาให้โหลดเป็นตัว cut version เหรอครับ ผมเล่นไปจนถึงลงลิฟท์บอกว่าให้ไปโหลดตัว uncut

Comment

Originally posted by Trojan View Post
                        ผมเคยเล่ยตอนสมัยเครื่อง Duron มาเล่นอีกทีตอนนี้ใช้ E6300 ลื่นหัวแตก

แต่ตัวที่เอาให้โหลดเป็นตัว cut version เหรอครับ ผมเล่นไปจนถึงลงลิฟท์บอกว่าให้ไปโหลดตัว uncut
                        ครับ มันสุดแค่ลงลิฟท์ มันไม่ใช่เวอร์ชั่นเต็ม

Comment

เกมออนไลน์ยุคใหม่ ๆ ควรจะเอาไปต่อยอดเลยนะ

Comment

เล่นจบแล้วเทพขิงๆcpuขึ้น100%ตลอดเลย
                            ตอนใช้p4เล่นแทบไม่ได้มันกระดูดดีแท้
                            ตอนนี้มาใช้amd x2 4800+ ลื่นๆเลย

Comment

สมัยก่อนมันมีเกมแข่งรถอ่ะขนาดพอๆกันนี่ล่ะ รู้สึกจะ 64k ค่ายเดียวกันหรือปล่าว??? เทพมาก

Comment

Working...
                              X