Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีกางลงวินโดว์ me หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีกางลงวินโดว์ me หน่อยครับ

ขอวิธีกางลงวินโดว์ me หน่อยครับ

ลง 98 เสร็จแร้วค่อยลง ME ทับ คับ

ช้าหน่อย แต่ง่ายดี

Comment

Originally posted by yakumirr View Post
      ให้นำแผ่น win me ออกมาวางไว้บริเวณที่มีพื้นที่หน่อย แล้วก็ "กาง" แผ่นมันออกมาครับ

ล้อเล่นนะครับ

ถ้าแผ่น win me เป็นแบบ bootable ได้ก็ไป set BIOS ให้ทำการ boot จาก Drive CD-ROM
      แล้วก็ติดตั้งคล้าย XP เพียงแต่มันอาจจะทำผ่าน DOS MODE (แบ่งพาทิชั่น, ฟอร์แมท, ติดตั้ง)
      ถ้าแผ่นไม่มี bootable ใ้ห้ไปหาแผ่น floppy มาทำเป็นแผ่น boot แล้วให้เลือก boot จาก Floppy Drive แล้วไป setup cd แทน (ต้องใช้ DOS Command)

หรือง่ายสุด google ครับ มีทั้งภาพ step by step เลย

Comment

ถ้ามีไดร์เอ ทำแผ่นบูทก็ได้ครับง่ายดี เสริชวิธีทำดูในกูเกิ้ลเลยครับ บางเวบมีให้โหลดเปนไฟล์มาลงไดร์เอ ก็มี (ของจขกท. แผ่นน่าจะบูทไม่ได้เลยตั้งกระทูถาม)
        ถ้าไม่มีลองหาซีดีที่บูทจากแผ่นได้ครับ (วิธีนี้คล้ายๆ xp)

Comment

Working...
        X