Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD T2200HD เปลี่นน Resolution แล้วมันไม่เต็มจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่าว เวรกรรม -*-

Comment

ผมมานั่งเปรียบเทียบดูระหว่าง DVI กับ D-SUB ผมก็ยังไม่เห็นความแตกต่างเลยนะ

ในระหว่างที่รอพระเอกขี่ม้าขาวมาบอก ตอนนี้ผมก็คงใช้ D-Sub ไปก่อน

รีบมานะพระเอก ^^

Comment

ถ้าต่อแบบ dvi ก็ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ auto adjust แล้วครับ มันปรับหมดแล้ว

ส่วนไม่เต็มจอนี่มันไม่มีให้ปรับที่จอหรอครับว่าจะเอาแบบ 1-1, aspect, fit, etc ?
        Last edited by Lightwave; 18 Feb 2009, 00:57:35.

Comment

ไปคว้าสาย d sub มาต่อชั่วคราวละครับ รออัศวินม้าขาวมาช่วยเหมือนกัน

Comment

ของผมก็ไม่เต็มจอตอนนี้เลยเล่นที่ 1920x1080 มันทุกเกมส์เลย ดีที่ใช้ 4850 เลยไม่ค่อยจะกระตุก

Comment

เพื่อนร่วมอุดมการณ์มาเพิ่มอีก 1 แล้ว ดันเข้าเดี๋ยวจะได้มีเข้ามาอีก

Comment

Originally posted by beskakum View Post
                ลองทำตามที่ท่านบอกแล้วครับ แต่เวลาเล่นเกมส์ปรับ Res ไปที่ 1400x900 , 1680x1050 , 1776x1000 ภาพมันก็ยังไม่เต็มจอครับ

ถ้าปรับที่ 1920x1080 ภาพจะเต็มจอครับ แต่เล่นแล้วมันไม่ลื่นครับ อาจเป็นเพราะเครื่องยังแรงไม่พอ ผมเลยจำเป็นต้องปรับ RES ต่ำลงมา แต่ปัญหาก็อย่างที่ว่าไว้ครับ มันไม่เต็มจอ
                คือใน Windows ปรกติ ทั่นก็ปรับ 1920x1080 ไปเลยครับ มันไม่เกี่ยวกับตัวเกมส์นิ จะได้ภาพชัดเต็มจอ สบายๆ

ส่วนในเกมส์เด๋วผมลองดูก่อน แล้วจะมาโพสต์อีกที

Comment

ใน Desktop ผมปรับเป็น 1920x1080 อยู่ครับ

ปัญหาคือตอนเล่นเกมส์มากกว่าครับ การ์ดไม่แรงขนาดปรับ 1920x1080 ได้ทุกเกมส์

Comment

อื่ม รู้สึก ATi จะมีปัญหาเรื่อง scaling
                    ทางแก้ก็...ต้องหาไปก่อน :P

Comment

Originally posted by Snake View Post
                      อื่ม รู้สึก ATi จะมีปัญหาเรื่อง scaling
                      ทางแก้ก็...ต้องหาไปก่อน :P
                      ไม่น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะครับ แต่ถ้าท่านไหนใช้ nvidia กับ T2200HD แล้วไม่มีปัญหาก็มาบอกด้วยนะครับ
                      เพราะจอเก่าผมใช้ samsung 19" wide ปรับที่ 800x600 ก็ยังเต็มจอครับ
                      ไปลอง google ดูแต่ไม่รู้จะใช้ภาษาอังกฤษ search ว่าอะไรดี เลยหาไม่เจอ

ลองกับ GTA IV ปกติดี แต่ Dead Space ไม่เต็มจอ
                      Last edited by VINCEz; 18 Feb 2009, 03:50:29.

Comment

คืออย่างนี้ครับ ผมลองปรับเป็น 800x600 ก็เต็มจอครับ 1280x800 ก็เต็มจอครับ

มันจะไม่เต็มจอก็เมื่อเราปรับเป็น 1360x1024 ,1440x900 , 1680x1050 , 1776x1000 นอกนั้นก็เต็มจอครับ

ผมยังนั่ง งง อยู่ ^^

Comment

ดันไปๆ

Comment

ไปเจอของเมืองนอกเมื่อปี 2003 มา

ปัญหาเดียวกันเลยครับ

http://www.rage3d.com/board/archive/...-33700550.html

ลองช่วยๆกันดู เผื่อพบแนวทาง ^^

Comment

ยืนยันคับว่า ผมเองก็เป็น desktop ผมปรับ 1920*1080 แต่เวลาเล่นเกมส์ ปรับลดลงมา เพราะว่า จะให้ 1920*1080 การ์ดจอไม่แรงมันกระตุก และเกิดอาการเดียวกัน ไม่เต็มจอเวลาเล่นเกมส์คับถ้าไม่ได้ปรับ 1920*1080

Comment

ได้เพื่อนอีกคนและ ^^ ท่าน arito ใช้ T2200HD รึปล่าครับ

สังเกตุเห็นว่าท่านที่มีปัญหาเรื่องไม่เต็มจอนี้จะใช้ ATI ทั้งนั้น

รอท่านที่ใช้ T2200HD กับ nVidia มายืนยันครับ
                                Last edited by beskakum; 18 Feb 2009, 11:56:50.

Comment

Working...
                                X