Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Case CoolerMaster ตัวนี้ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Case CoolerMaster ตัวนี้ให้ทีครับ

http://www.coolermaster.com/products...bcate=17&id=21

ผมใช้ Case CoolerMaster ตัวนี้อยู่ครับ ถ้าดูใน Spec ของมัน มันบอกว่ามี
    พัดลมหน้า 8cm 1 ตัว (ดูดลมเข้า) กับ 12cm ด้านหลังอีกตัว (เป่าออก) แต่ดูจากรูป
    ทำไมพัดลมไปอยู่ด้านข้าง แต่ตัวที่ผมใช้จริงๆ ต้องเข้าไปดูใน tab gallery ครับ
    จะเห็นว่าด้านซ้ายของ Case ไม่มีช่องพัดลมเล็กๆ มาให้ (เหมือนรูปที่ Show ใน tab Spec) มีแต่พัดลม 12cm ด้านหลังอย่างเดียว

สรุป Case รุ่นนี้ ถ้าผมจะติดพัดลมเพิ่มด้านหน้า สำหรับเป่าลมเข้า case จะได้หรือเปล่าครับ?
    มันจะติดช่องไว้ใส่พวกช่อง CD-ROM หรือเปล่า อยากติดพัดลม case อีกซักตัว รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น่าจะรุ่นเดียวกับผมนะ coolermaster C5

ฝาข้างใสๆ มันมีให้นะครับพัดลมด้านหน้า 8 cm. ด้านหลังอีกตัว 12 cm.

ตัวด้านหน้าที่เค้าแถมมันจะอยู่ตรงกับ Hdd อ่ะครับ

Comment

มันมีหลายแบบ ครับ ปกติทั้งนันแหละครับ ในรูปฝาทึบ ไปดู TK เจได คอมแอนมอร์ ซิครับ ฝาใสทั้งนั้น

Comment

Originally posted by millionbyte View Post
        น่าจะรุ่นเดียวกับผมนะ coolermaster C5

ฝาข้างใสๆ มันมีให้นะครับพัดลมด้านหน้า 8 cm. ด้านหลังอีกตัว 12 cm.

ตัวด้านหน้าที่เค้าแถมมันจะอยู่ตรงกับ Hdd อ่ะครับ
        คือผมก็เป็นแบบฝาข้างใสๆ เหมือนกัน แต่ดันไม่มีพัดลมมาให้อ่ะครับ
        (แล้วที่ฝาก็ไม่ได้มีช่องไว้ให้ซื้อพัดมาติดเพิ่มด้วย) สรุปว่ามีแค่พัดลัดด้านหลังตัวเดียวเอง

คำถามคือ ถ้าผมจะติดพัดลม ด้านหน้าของเครื่องเลย (ด้านที่ใส่ cd/ ปุ่มเปิดเครื่อง)
        จะได้หรือเปล่าครับ???

Comment

ฝาข้างใส ก็ไม่มีช่องให้ติดพัดผมทั้งนั้นแหละครับ

ส่วนพัดลมหน้าซื้อมาติดได้ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ถามเพิ่มอีกนิด ตอนนี้มีเป่าออก 12cm ตัวนึงด้านหลังเคส
            ถ้าติดพัดลมด้านหน้าเคส แบบดูดลมเข้า จะทำให้อุณภูมิ
            ในเครื่องลดลงมากหรือเปล่าครับ? คุ้มกับที่จะไปซื้อมาติดเพิ่มหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Skyfallen View Post
              ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ถามเพิ่มอีกนิด ตอนนี้มีเป่าออก 12cm ตัวนึงด้านหลังเคส
              ถ้าติดพัดลมด้านหน้าเคส แบบดูดลมเข้า จะทำให้อุณภูมิ
              ในเครื่องลดลงมากหรือเปล่าครับ? คุ้มกับที่จะไปซื้อมาติดเพิ่มหรือเปล่าครับ
              ก็ช่วยได้ครับไม่มากก้น้อย แต่ที่สำคัญมันทำให้อากาศหมุนเวียนดี่ขึ้นครับ มันต้องมีเข้ามีออกอยู่แล้วครับอากาศ

Comment

ตอนนี้เล็งๆๆ Cooler Master 90 CFM 120mm Blue LED
                กะเปลี่ยนตัวหลังเคสออกด้วย เพราะพัดลดแถมมากะเคส ลมออกมาไม่แรงเลย
                แล้วก็ติดข้างหน้าเคสอีกตัว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ใกล้หน้าร้อนแล้ว กลัว CPU มันจะแต๊บน่ะ 555+

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับพัดลม หลังเควมันก็โอเคนะครับ วิ่งประมาณ 1300 ตอนนี้ผมชื้อพัดลมตัวใหม่มาใส่แทน แล้วเอาพัดลมหลังเคสไปติดข้างหน้ามันมีรูให้ใส่พอดี

Comment

Originally posted by LordPongpon View Post
                    ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับพัดลม หลังเควมันก็โอเคนะครับ วิ่งประมาณ 1300 ตอนนี้ผมชื้อพัดลมตัวใหม่มาใส่แทน แล้วเอาพัดลมหลังเคสไปติดข้างหน้ามันมีรูให้ใส่พอดี
                    พอเปลี่ยนพัดลมหลังเคส แล้วเอาตัวที่ติดมากับ c5 ไว้ข้างหน้า
                    อุณภูมิเย็นลงเยอะมั๊ยครับ?

ผมกะใช้ CM 90CFM 120mm Silent Fan Blue LED
                    ทั้งหน้า ทั้งหลังเลย หลังเป่าออก ข้างหน้าดูดเข้าอ่ะ

Comment

ดันๆๆ

Comment

Working...
                      X