Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมวิเคราะห์อาการหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมวิเคราะห์อาการหน่อยครับ

ตอนนี้เครื่องผมเกิดปัญหาเข้าให้ครับ คาดว่านะจะเป็นที่ CPU พอเปิด เกมเ่ลนไปสักพักนึ่งยังไม่ถึง 10 วิ เครื่องผมมันก็ Shut Down เองครับพอเปิดมาก็เปิดไม่ติด ลองถอดแรมใส่ที่ละตัวและเปลี่ยนช่อง อาการก็เหมือนเดินแต่ถ้าไม่ใส่เลยมันก็ร้องถามปกติ ลองไม่ใส่ CPUคอมมันก็ไม่ดับ แต่พอใส่เข้าไปมันก็ดับๆติดไปของมันตลอด และพอดีผมก็ไม่รู้จะเอา E7300 ไปลองที่ไหนแล้วด้วย อะถ้าสมมุติว่า มันไปแล้วถ้าผมจะถือโอกาสอัพตัวใหม่เขาจะให้ไหมครับและผมควรเอาตัวไหนดี

ผมเดาว่าปัญหาน่าจะเกิดจากความร้อนมากกว่านะครับ
    ลองเอาโปรเเกรมตรวจสอบดูสิครับว่าร้อนไหม

เพราะบางทีซิ้งไม่ติดกับ CPU อาจจะไม่ได้ระบายความร้อนเลยก็เป็นได้

Comment

ใช่ครับน่าจะเป็นที่ความร้อนครับ ลองใส่ซิ้งให้แน่นๆดูใหม่ครับ

Comment

Working...
      X