Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว Anti Vibration (คั่นเวลา)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์ลาว Anti Vibration (คั่นเวลา)

ระหว่างรอ Mod Case หาอะไรทำเล่นๆดีกว่าเรา...
    แกะกล่องฮีทซิ้งของ Xigmatek มาดูเห็นมียางกันสั่นที่เอาไว้ติดกับพัดลมก็เลยคิดว่าแค่พัดลมติดซิ้ง CPU มันยังต้องกันสั่นขนาดนี้ ละพัดลมติดเคสที่แรงๆมันไม่มีกันสั่นบ้างเลยหรอ....

ไม่มีก็ทำเองสิคะ 555+

เริ่มด้วย การมองหาวัสดุรอบห้อง.. >_<
    เจอละ.... ได้ไอ้นี่มา แผ่นรองเม้าส์เก่า แบบบาง...

ทำการวัดขนาด ให้เท่ากับพัดลม

ตัดออกมาเป็นหน้าตาแบบนี้ค่ะ

เจาะรูใส่น๊อตซะหน่อยก็เสร็จละ

เอาไปติดเคสได้..... ลดการสั่นลงไปได้เยอะเลยค่ะ ^-^

จบ.... ทำเล่นขำๆค่ะระหว่างรอตีโป่งเคส 555+

-0- พัดลมบางจัง ขนาดไหร่เอ่ย
    Last edited by >!eNg_*; 18 Feb 2009, 00:27:17.

Comment

อะจ๊าก แล่มมากมายเลย ยังกะปะเก็นรถ เอิ๊กๆ มันสั่นขนาดนั้นเหรอ ผมว่าสั่นสู้เวลาผมเจอครีมไม่ได้หรอก สั่นไปทั้งตัวแม่แต่หัว(ใจ) ก็ยังสั่น จุ๊ฟ....

ของผมแค่เอาน๊อตใส่ไปก่อน1ตัวแล้วพัดลมแล้วน๊อตยึด เงียบลงเยอะเลยจริงๆน้า

เอ๋???? ว่าแต่ยึดอย่างนั้นแล้วมันจะกันสั่นยังใงจ๊ะ งง เอาไปติดกับอะไรต่อเหร๋อเห็นน๊อตก็แค่นั้นแล้วง่ะจ๊ะ
      Last edited by aekshow; 18 Feb 2009, 00:30:03.

Comment

Originally posted by >!eNg_* View Post
        -0- พัดลมบางจัง ขนาดไหร่เอ่ย
        มันก็ไม่บางนะคะ ขนาดปกติตัว 12 cm ค่ะ เพียงแต่... มันแรงเท่ากะพัดลมบ้านเท่านั้นเองค่ะ 555+
        Originally posted by aekshow View Post
        อะจ๊าก แล่มมากมายเลย ยังกะปะเก็นรถ เอิ๊กๆ มันสั่นขนาดนั้นเหรอ ผมว่าสั่นสู้เวลาผมเจอครีมไม่ได้หรอก สั่นไปทั้งตัวแม่แต่หัว(ใจ) ก็ยังสั่น จุ๊ฟ....

ของผมแค่เอาน๊อตใส่ไปก่อน1ตัวแล้วพัดลมแล้วน๊อตยึด เงียบลงเยอะเลยจริงๆน้า

เอ๋???? ว่าแต่ยึดอย่างนั้นแล้วมันจะกันสั่นยังใงจ๊ะ งง เอาไปติดกับอะไรต่อเหร๋อเห็นน๊อตก็แค่นั้นแล้วง่ะจ๊ะ
        ก็รูปสุดท้ายไงพี่ เอาไปติดกะเคสแล้ว รองระหว่าง พัดลม กับตัวเคส

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post

ก็รูปสุดท้ายไงพี่ เอาไปติดกะเคสแล้ว รองระหว่าง พัดลม กับตัวเคส

แง๊ะดูไม่ดีเองโทดทีจ๊ะที่รัก อย่าถือสาเลยน๊ะ

ความรัก(ครีม) ทำให้พี่ตาบอด

ปล.เอากรรไกรตัดมุมให้โค้งๆหน่อยดีมั๊ยจ๊ะ จะสวยกว่านี้อีกน้า

อีกอย่างดูจากรูปครีมติดด้านบนเคสหรือเปล่าครับ? เสียงดังมั๊ยหาตะแกรงใส่ด้วยน้าเดี๊ยวนิ้วขาดแล้วไม่สวยน้า

จุ๊ฟ...
          Last edited by aekshow; 18 Feb 2009, 00:44:18.

Comment

เอ่อ ... วัว กะ ลัง กิน หญ้า (อ่อน)

Comment

ไอเดียดีครับ เดี๋ยวลองทำมั่ง

Originally posted by aekshow View Post

เกรียนมากครับ เจอสาวๆละหยอดใส่ทุกที

Comment

Originally posted by dukdikza View Post

เกรียนมากครับ เจอสาวๆละหยอดใส่ทุกที

Comment

ปกติใช้ โอริงรถยนต์รองครับ ง่ายดี

Comment

เข้ามาดู นึกว่าจะได้เห็นคนตีโป่ง

เอิ๊ก ๆ อย่าลืมนะครับ ใส่ผ้าถุง ตีโป่ง ง่ายดี

ปล บ้านผมบ้านนอกอ่ะ สาว ๆ เล่นน้ำคลองตีโป่งกัน น่าดูมั่ก ๆ :P

Comment

พัดลมเคสด้านบน ควรดูดเข้า หรือ เป่าออกดีคับ

Comment

ทำไงครับ งง เอาน๊อตไปใสยังไง มีรูปไหมครับ อยากทำตาม

Comment

ด้วยแรงกายและแรงใจ บันดาลให้เธอทำสิ่งที่คิดอื่นคิดไม่ถึง ทำเยอะๆนะจะได้เจริญๆ

Comment

Originally posted by tam007 View Post
                            พัดลมเคสด้านบน ควรดูดเข้า หรือ เป่าออกดีคับ
                            ลมร้อนจะเบาขึ้นบน ผมว่าควรดูดออกน๊ะ(ส่วนตัว)
                            Originally posted by ti625 View Post
                            ทำไงครับ งง เอาน๊อตไปใสยังไง มีรูปไหมครับ อยากทำตาม
                            ผมใช้น๊อตยึดแบบของน้องครีมนะครับก็ใส่ตัวเมียไปก่อน1ตัวแล้วจึงใส่พัดลมแล้วจึงใช้ตัวเมียยึดีกตัว ซึ่งเท่ากับว่ายกพัดลมขึ้นจากฝาเคสนิดนึงลดเสียงดังได้เยอะ ที่มันดังเพราะผมเจาะฝาเคสแบบรังผึง อะคีริคผมมัน3มิลพอติดพัดลมเข้าไป ทำให้เกิดแรงดูดผ่านรูเล็กๆเหล่านี้เกิดเสียงดังครับ
                            ประมาณนี้ครับ

ขี้เหร่ไปหน่อย

Comment

หมายถึงการใส่แหวนรองหรือครับ

ซึ่งแหวนก็จะอยู่ระหว่างพัดลมกับฝาเคสใช่ป่าว

แต่ของผมมันดังเพราะเสียงสั้นจากเคสต้นเหตุก็คือพัดลม
                              Last edited by ti625; 18 Feb 2009, 14:33:30.

Comment

Working...
                              X