Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI Control Center 7.2 ของผมมันไม่ทำงาน ใครช่วยที๊คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI Control Center 7.2 ของผมมันไม่ทำงาน ใครช่วยที๊คับ

ATI Control Center 7.2 ของผมมันไม่ทำงาน ใครช่วยที๊คับ

เนื่องจากไปทะลึ่งพลาดไปลบค่าใน Reg edit มันทิ้งก่อนเอาโปรแกรมออก
    คราวนี้เอาออก และลงใหม่เท่าไรก็ไม่ทำงานแล้วครับ(กดให้มันทำงานไม่ขึ้น)

ใครรู้วิธีแก้บอกผมที๊ก๊าบบบ...

ท่านใช้ .Net FrameWork Ver. ไหนครับ ...

มันต้องเป็น .Net Ver. 2.0 น่ะครับ ...

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
      ท่านใช้ .Net FrameWork Ver. ไหนครับ ...

มันต้องเป็น .Net Ver. 2.0 น่ะครับ ...
      ตามนั้น
      (ลอก ๆ)

Comment

เลิกใช้มานานแล้วครับผม เปลี่ยนมาใช้ ATI Tool อย่างเเดียวแล้วอ่ะคับ ^^"

ลองเปลี่ยนมาใช้ด้วยกันมั้ยครับ ... แนะนำๆ

Comment

ตอนนี้ผมลงไปทั้ง Net FrameWork Ver 2.0 และ 3.0 แล้วครับ
          คือตอนแรกผมก้ยังใช้งานอยู่ปกติ
          แต่ดันมือไวเลยลบผิดอันไป
          จากนั้นมาเลยเศร้า...

ส่วน ATI Tool นั้นมันแจ้ง ความเร็วของการ์ดนั้นไม่ถูกต้องครับ
          อาจจะเป็นเพราะยังรุ่นใหม่มั้งครับ(X1950XT) ก็เลยต้องถอดออก

ที่อยากได้เพราะมันแสดงอุณหภูมิ + ทั้งระบบป้องกันความร้อน+การคล๊อกเกินของโปรแกรมมันดีหนะครับ

Comment

ลองทำ system restore ดูครับผมอาจจะหายนะ

ยังไงลองหาพวกโปรแกรม uninstall cleaner มาเอา driver เก่าออกให้หมดก่อนครับผม เพราะผมว่า CCC ของ ATi นี่มันฝังแน่นใน register กว่า nvidia Forceware control อีกนา

Comment

system restore คับ..

Comment

ผมเพิ่งจะเริ่มใช้ ati powercolor radeon x700 ยังงงๆ กับ Driver อยู่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
                nakul

Comment

Working...
                X