overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: เอาอย่างไงดี XBOX 360 กับPS3? ช่วยตัดสินใจหน่อย

OverclockZone Member

Default เอาอย่างไงดี XBOX 360 กับPS3? ช่วยตัดสินใจหน่อย

เออคือผมไม่ได้ล่อเป้านะครับ
    ไม่ต้องเถียงกันเลยนะครับ เพราะว่าXBOXกับPS3 ภาพสวยพอๆกัน

จะซื้อวันศุกร์นี้แล้ว ช่วยเลือกหน่อยนะครับ

จุดประสงค์การใช้งานนะครับ
    1.เล่นเกมส์
    2.ดูหนังHD (ไม่ได้เอาไว้ดูblu-rayนะครับ ส่วนใหญ่ก็โหลดมาแล้วดูน่ะครับ แต่มันเป็นไฟล์ชนิด HD)

ใช้กับจอ47นิ้ว Full HD
    ไม่กีดกันเรื่องราคาXBOXกับPS3
    แผ่นแท้ราคาพอกัน

คำถามนะครับ
    1.เลือกอันไหนดีครับ ถ้าเป็นตัวพี่ พี่จะเลือกอะไรระหว่างXBOX 360กับPS3?
    2.ปัญหาเรื่องไฟแดงของXBOX 360 นี้ยังมีอยู่ไหมครับ? เพราะนี้เรื่องก็ซาลงไปมากแล้ว
    3.ใช้แผ่นก๊อปเล่น ต้องแปลงเครื่องไหมครับ?
    4.XBOXใช้ดูหนังได้ไหมครับ พวกไฟล์HD 1080p ขนาดประมาณ10GB+
    4.1 แล้วทำได้ไงหรอครับ เพราะในนั้นมันเป็นFAT32เองหนิ มันยัดไฟล์เกิน4GBไม่ได้?
    5.ใช้แผ่นก๊อป แล้วเล่นonline โอกาสโดนแบนสูง แต่อยากรู้ว่าเล่นonline แล้วมันติดใจเหมือนRagnarokเลยรึเปล่า หรือว่าก็เฉยๆ ไม่มีอะไรมากมาย

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่ได้ล่อเป้า

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Xbox 360 โลด....

ยังไม่มีสักเครื่อง แต่ปกติผมจะซื้อเครื่องเกม console ก็ต่อเมื่อมีเกมที่อยากจะเล่นแค่นั้นแหละ
    เครื่องนี้สเปคดีกว่า เครื่องโน้นแรมเยอะกว่า ฯลฯ ผมไม่สนสเปคพวกนี้เลย ผมสนแต่มันมีเกมที่อยากเล่นแค่เนี้ยพอ
    แล้วคุณล่ะ สองเครื่องนี้เครื่องไหนมีเกมที่คุณต้องการจะเล่นมากที่สุด?

ส่วนเรื่องดูหนังใช้คอมดูก็ได้ ถ้ามีงบอีกหน่อยประกอบพวก htpc เอาไปเล่นน่าจะเวิคกว่า

เรื่องไฟแดงก็เห็นเพื่อนผมคนนึงมันพึ่งโดนไปประมาณ สองสามเดือนก่อนน่ะนะ ตอนนี้ไม่รู้ละ
    แต่เท่าที่ได้ยินมาส่วนใหญ่เกิดเพราะความร้อน แต่ก็นะ ดวงคนจะซวย

OverclockZone Member mkklub's Avatar

ตอบ
    1.เลือก X Box 360 เพราะมันเล่นก็อปได้แล้ว
    2.ไม่น่าจะมีแล้วเพราะล็อตใหม่แก้บอร์ดแล้วคับ สบายใจได้
    3.ส่วนใหญ่ที่ขายกันมันทำให้เล่นก็อปได้หมดแล้ว เพราะคงไม่มีใครเล่น x boxกะแผ่นแท้หรอก
    4.ได้
    5.ไม่เท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่จะตรวจเข้มช่วงก่อนใหม่ๆออก ประมาณ 1-2 อาทิตย์
    ฉะนั้นเลิก online ช่วงที่เกมส์ใหม่ออก สักระยะเพื่อความปลอดภัย แต่ไม่เ่ล่นดีที่สุด

ขอบคุณนะครับ

แต่ข้อ5ผมถามว่า เล่นonlineแล้วมันสนุกมากขนาดragnarokเลยรึเปล่า

กรุณาตอบ4.1ด้วยจะดีมากครับ

OverclockZone Member ZestPluZ's Avatar

ถ้าเอาจากประสบการณ์ของผม + กับของเพื่อนผม

ผมเล่น XBOX360 เพื่อนเล่น PS3

สักพักไปๆมาๆเพื่อนขาย PS3 มาเล่น XBOX กับผม เพราะแผ่นมันถูกเหลือเกิน

ไม่ต้องไปขายมือ 2 ให้เสียเวลา

แต่....

ถ้าคุณเป็นคนเล่นแผ่นแท้ ผมแนะนำให้ซื้อ PS3 ครับ

เพราะ PS3 เล่นแผ่นแท้คุ้มเงินมาก คุณจะเล่นจบทุกเกมที่คุณซื้อมาเลยก็ว่าได้

แต่ถ้าเป็น XBOX อะเหรอ เบื่อปั๊บ ดองทันที ^^

แล้วที่สำคัญ หลักๆๆเลย ถ้าคุณเป็นแฟน FF แนะนำ PS3 ยาวๆเลยครับ GoW ด้วย ไม่ผิดหวังแน่นอน

OverclockZone Member GFX's Avatar

PS3 เลยครับ ถ้าชอบดูหนัง

ขอถามอีกข้อนึงนะครับบ

คือว่าถ้าเครื่องเรา"เคย"เล่นเกมส์ก๊อป จะมีโอกาสโดนแบนไหม?

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

1.เลือกอันไหนดีครับ ถ้าเป็นตัวพี่ พี่จะเลือกอะไรระหว่างXBOX 360กับPS3?----ผมมีทั้งสองเครื่องครับ xbox360 คุ้มกว่าเยอะในด้านเกมส์ แต่ PS3 คุ้มในด้านดูภาพยนต์ เพราะดู Blu-ray
    2.ปัญหาเรื่องไฟแดงของXBOX 360 นี้ยังมีอยู่ไหมครับ? เพราะนี้เรื่องก็ซาลงไปมากแล้ว----ยังมีอยู่ครับแต่อยากตอนนี้เครื่อง 65nm ก็แดงกันอุตรุด บอร์ดใหม่ Jasper ก็พึ่งออกเลยยังบอกอะไร
    ไม่ได้แต่ความคิดส่วนตัวน่าจะแดงแต่อาจจะช้าหน่อย
    3.ใช้แผ่นก๊อปเล่น ต้องแปลงเครื่องไหมครับ?------แปลงไดร์ สะพานเหล็ก 3-4 ร้อยบาทครับ
    4.XBOXใช้ดูหนังได้ไหมครับ พวกไฟล์HD 1080p ขนาดประมาณ10GB+----ดูได้เหมือนกันครับ
    4.1 แล้วทำได้ไงหรอครับ เพราะในนั้นมันเป็นFAT32เองหนิ มันยัดไฟล์เกิน4GBไม่ได้?----เรื่องตัวหนังที่ความจุเยอะ ไม่รู้ครับ เพราะส่วนใหญ่ดูแต่การ์ตูน HD ครับ
    5.ใช้แผ่นก๊อป แล้วเล่นonline โอกาสโดนแบนสูง แต่อยากรู้ว่าเล่นonline แล้วมันติดใจเหมือนRagnarokเลยรึเปล่า หรือว่าก็เฉยๆ ไม่มีอะไรมากมาย-------ต่อให้เล่นแผ่นแท้แต่เครื่องแปลงแล้วก็โดนครับ จะช้าหรือเร็วเท่านั้นครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่ได้ล่อเป้า

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

เป็นผม ผมซื้อ PS3

เพราะ มี PC = มีXbox360

เกมสมัยนี้เป็นมัลติฯกันเยอะ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ซื้อทั้ง 2 ไปเลย จะได้เล่นทุกเกมส์ 555555+

OverclockZone Member qbert's Avatar

เดี๋ยวนี้เกมส์มันเลือกค่าย ผมว่าหาเกมส์ที่ชอบก่อนค่อยไปซื้อดีกว่า ถ้าเป็นผมเลือกxbox360นะ เพราะอยากเล่น dead rising ที่สำคัญเล่นแผ่นก็อปได้ด้วย

OverclockZone Member Hector's Avatar

เป็นผมเลือก PS3 เพราะอยากเล่น MSG4 กับ LittleBigPlanet

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ซื้อเครื่องที่มีเกมส์ที่ท่านอยากเล่น

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

ถ้าตัวเองจะซื้อ xbox360 ก้อยากเล่นอยู่ไม่กี่เกมหนึ่งในนั้นคือ DOA วอลเล่ย์2อิอิ

1. ผมมีสองเครื่องครับ

2. xbox เพิ่งออกบอร์ดใหม่ชื่อ Jasper น่าจะดีขึ้นครับ

3. xbox ค่าแปลงเครื่อง 100 บาทครับ

4. file HD ที่ xbox เล่นได้ น่าจะเป็น wmv กับ avi นะครับ เกิน 4G ได้ครับแต่ต้องโมนิดหน่อย

4.1 ลองถามๆ ช่างใน dvdgameonline ดูครับ

5 สนุกกว่าเยอะครับ แต่ไม่ค่อยมีเกมแนว ragnarok นะ จะเป็นพวก Gear of war ครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

xbox Jasper(hdd แยกแล้วนิตัวเครื่องถูกลง) ก็กลัวแดง (ต่อให้ไปเล่นในห้องดับจิตรก็แดง)
    ps3 แผ่นก็แพง

สรุป ผมเอา wii มาเล่นกับสาวๆๆดีกาก

OverclockZone Member ultrasonic's Avatar

Quote Originally Posted by Hector View Post
    เป็นผมเลือก PS3 เพราะอยากเล่น MSG4 กับ LittleBigPlanet
    เหตุผลเดียวกับผมเลย อยากได้ PS3 เพราะอยากเล่น Metal Gear Solid 4

OverclockZone Member natdemo's Avatar

เล่น HD ซื้อ PS3 ดีกว่า

่jasper ใช่ว่าจะไม่แดง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks