Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาอย่างไงดี XBOX 360 กับPS3? ช่วยตัดสินใจหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาอย่างไงดี XBOX 360 กับPS3? ช่วยตัดสินใจหน่อย

เออคือผมไม่ได้ล่อเป้านะครับ
    ไม่ต้องเถียงกันเลยนะครับ เพราะว่าXBOXกับPS3 ภาพสวยพอๆกัน

จะซื้อวันศุกร์นี้แล้ว ช่วยเลือกหน่อยนะครับ

จุดประสงค์การใช้งานนะครับ
    1.เล่นเกมส์
    2.ดูหนังHD (ไม่ได้เอาไว้ดูblu-rayนะครับ ส่วนใหญ่ก็โหลดมาแล้วดูน่ะครับ แต่มันเป็นไฟล์ชนิด HD)

ใช้กับจอ47นิ้ว Full HD
    ไม่กีดกันเรื่องราคาXBOXกับPS3
    แผ่นแท้ราคาพอกัน

คำถามนะครับ
    1.เลือกอันไหนดีครับ ถ้าเป็นตัวพี่ พี่จะเลือกอะไรระหว่างXBOX 360กับPS3?
    2.ปัญหาเรื่องไฟแดงของXBOX 360 นี้ยังมีอยู่ไหมครับ? เพราะนี้เรื่องก็ซาลงไปมากแล้ว
    3.ใช้แผ่นก๊อปเล่น ต้องแปลงเครื่องไหมครับ?
    4.XBOXใช้ดูหนังได้ไหมครับ พวกไฟล์HD 1080p ขนาดประมาณ10GB+
    4.1 แล้วทำได้ไงหรอครับ เพราะในนั้นมันเป็นFAT32เองหนิ มันยัดไฟล์เกิน4GBไม่ได้?
    5.ใช้แผ่นก๊อป แล้วเล่นonline โอกาสโดนแบนสูง แต่อยากรู้ว่าเล่นonline แล้วมันติดใจเหมือนRagnarokเลยรึเปล่า หรือว่าก็เฉยๆ ไม่มีอะไรมากมาย

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่ได้ล่อเป้า

Xbox 360 โลด....

Comment

ยังไม่มีสักเครื่อง แต่ปกติผมจะซื้อเครื่องเกม console ก็ต่อเมื่อมีเกมที่อยากจะเล่นแค่นั้นแหละ
      เครื่องนี้สเปคดีกว่า เครื่องโน้นแรมเยอะกว่า ฯลฯ ผมไม่สนสเปคพวกนี้เลย ผมสนแต่มันมีเกมที่อยากเล่นแค่เนี้ยพอ
      แล้วคุณล่ะ สองเครื่องนี้เครื่องไหนมีเกมที่คุณต้องการจะเล่นมากที่สุด?

ส่วนเรื่องดูหนังใช้คอมดูก็ได้ ถ้ามีงบอีกหน่อยประกอบพวก htpc เอาไปเล่นน่าจะเวิคกว่า

เรื่องไฟแดงก็เห็นเพื่อนผมคนนึงมันพึ่งโดนไปประมาณ สองสามเดือนก่อนน่ะนะ ตอนนี้ไม่รู้ละ
      แต่เท่าที่ได้ยินมาส่วนใหญ่เกิดเพราะความร้อน แต่ก็นะ ดวงคนจะซวย

Comment

ตอบ
        1.เลือก X Box 360 เพราะมันเล่นก็อปได้แล้ว
        2.ไม่น่าจะมีแล้วเพราะล็อตใหม่แก้บอร์ดแล้วคับ สบายใจได้
        3.ส่วนใหญ่ที่ขายกันมันทำให้เล่นก็อปได้หมดแล้ว เพราะคงไม่มีใครเล่น x boxกะแผ่นแท้หรอก
        4.ได้
        5.ไม่เท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่จะตรวจเข้มช่วงก่อนใหม่ๆออก ประมาณ 1-2 อาทิตย์
        ฉะนั้นเลิก online ช่วงที่เกมส์ใหม่ออก สักระยะเพื่อความปลอดภัย แต่ไม่เ่ล่นดีที่สุด

Comment

ขอบคุณนะครับ

แต่ข้อ5ผมถามว่า เล่นonlineแล้วมันสนุกมากขนาดragnarokเลยรึเปล่า

Comment

กรุณาตอบ4.1ด้วยจะดีมากครับ

Comment

ถ้าเอาจากประสบการณ์ของผม + กับของเพื่อนผม

ผมเล่น XBOX360 เพื่อนเล่น PS3

สักพักไปๆมาๆเพื่อนขาย PS3 มาเล่น XBOX กับผม เพราะแผ่นมันถูกเหลือเกิน

ไม่ต้องไปขายมือ 2 ให้เสียเวลา

แต่....

ถ้าคุณเป็นคนเล่นแผ่นแท้ ผมแนะนำให้ซื้อ PS3 ครับ

เพราะ PS3 เล่นแผ่นแท้คุ้มเงินมาก คุณจะเล่นจบทุกเกมที่คุณซื้อมาเลยก็ว่าได้

แต่ถ้าเป็น XBOX อะเหรอ เบื่อปั๊บ ดองทันที ^^

แล้วที่สำคัญ หลักๆๆเลย ถ้าคุณเป็นแฟน FF แนะนำ PS3 ยาวๆเลยครับ GoW ด้วย ไม่ผิดหวังแน่นอน

Comment

PS3 เลยครับ ถ้าชอบดูหนัง

Comment

ขอถามอีกข้อนึงนะครับบ

คือว่าถ้าเครื่องเรา"เคย"เล่นเกมส์ก๊อป จะมีโอกาสโดนแบนไหม?

Comment

1.เลือกอันไหนดีครับ ถ้าเป็นตัวพี่ พี่จะเลือกอะไรระหว่างXBOX 360กับPS3?----ผมมีทั้งสองเครื่องครับ xbox360 คุ้มกว่าเยอะในด้านเกมส์ แต่ PS3 คุ้มในด้านดูภาพยนต์ เพราะดู Blu-ray
                    2.ปัญหาเรื่องไฟแดงของXBOX 360 นี้ยังมีอยู่ไหมครับ? เพราะนี้เรื่องก็ซาลงไปมากแล้ว----ยังมีอยู่ครับแต่อยากตอนนี้เครื่อง 65nm ก็แดงกันอุตรุด บอร์ดใหม่ Jasper ก็พึ่งออกเลยยังบอกอะไร
                    ไม่ได้แต่ความคิดส่วนตัวน่าจะแดงแต่อาจจะช้าหน่อย
                    3.ใช้แผ่นก๊อปเล่น ต้องแปลงเครื่องไหมครับ?------แปลงไดร์ สะพานเหล็ก 3-4 ร้อยบาทครับ
                    4.XBOXใช้ดูหนังได้ไหมครับ พวกไฟล์HD 1080p ขนาดประมาณ10GB+----ดูได้เหมือนกันครับ
                    4.1 แล้วทำได้ไงหรอครับ เพราะในนั้นมันเป็นFAT32เองหนิ มันยัดไฟล์เกิน4GBไม่ได้?----เรื่องตัวหนังที่ความจุเยอะ ไม่รู้ครับ เพราะส่วนใหญ่ดูแต่การ์ตูน HD ครับ
                    5.ใช้แผ่นก๊อป แล้วเล่นonline โอกาสโดนแบนสูง แต่อยากรู้ว่าเล่นonline แล้วมันติดใจเหมือนRagnarokเลยรึเปล่า หรือว่าก็เฉยๆ ไม่มีอะไรมากมาย-------ต่อให้เล่นแผ่นแท้แต่เครื่องแปลงแล้วก็โดนครับ จะช้าหรือเร็วเท่านั้นครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่ได้ล่อเป้า

Comment

เป็นผม ผมซื้อ PS3

เพราะ มี PC = มีXbox360

เกมสมัยนี้เป็นมัลติฯกันเยอะ

Comment

ซื้อทั้ง 2 ไปเลย จะได้เล่นทุกเกมส์ 555555+

Comment

เดี๋ยวนี้เกมส์มันเลือกค่าย ผมว่าหาเกมส์ที่ชอบก่อนค่อยไปซื้อดีกว่า ถ้าเป็นผมเลือกxbox360นะ เพราะอยากเล่น dead rising ที่สำคัญเล่นแผ่นก็อปได้ด้วย

Comment

เป็นผมเลือก PS3 เพราะอยากเล่น MSG4 กับ LittleBigPlanet

Comment

ซื้อเครื่องที่มีเกมส์ที่ท่านอยากเล่น

Comment

Working...
                              X