Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อย

ตามสเป็กผมน่ะ

ผม OC CPU แบบว่าเข้าไปมันมี 3% /5% /7% /Test Mode

ปกติวิ่ง 2.6 ปรับ 5% วิ่งที่ 2.73 ปรับ 7% วิ่งที่ 2.78

อยากได้มากกว่านี้ต้องทำไงบางครับ ตอนนี้ cpu ร้อนประมาณ 61-63

จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

แล้วถ้าผมเพิ่มไฟเข้าไปมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ

ตอนนี้มันเป็น Auto / แบบมันติ มันมี 50vw/100/150 อ่ะครับ แนะนำหน่อย(vw มั้งจำไม่ได้ = =")
    Last edited by incdest; 18 Feb 2009, 09:06:49.

60 นี่ตอนอยู่เฉยๆ หรือ Load ครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      60 นี่ตอนอยู่เฉยๆ หรือ Load ครับ
      เฉยๆครับผม

Comment

เอออ... ลืมบอก ผมปรับ FSB ไม่ได้อ่ะครับมันค้างที่ 230 = ="

ทำไงดี

Comment

เวนดูผิด = =" โทษครับมันไม่ใช่ ram ร้อน นั้นมัน การ์ดจอ

ซอรี้ๆ

Comment

ปรับตัว pci-e 100 pci 33.33(ถ้ามีให้ปรับ ไม่มีก็ไม่ต้องปรับ เช่นบอร์ดผมไม่มี) ปรับตัวคูณ cpu ซัก x12 x13 bus 250-2xx or 3xx ไฟ cpu ซัก 1.35-1.375 or 1.4xx ทดแรม 667 ลองดูครับ

Comment

Originally posted by Mci View Post
              ปรับตัว pci-e 100 pci 33.33(ถ้ามีให้ปรับ ไม่มีก็ไม่ต้องปรับ เช่นบอร์ดผมไม่มี) ปรับตัวคูณ cpu ซัก x12 x13 bus 250-2xx or 3xx ไฟ cpu ซัก 1.35-1.375 or 1.4xx ทดแรม 667 ลองดูครับ
              ขอบคุณมากครับเด๋วลองดู ไปนอนก่อนละไม่ไหว = =" ตื่นมาค่อยลุย อิอิ

Comment

เอ่อ แต่ว่า Bus มันปรับไม่ได้อ่ะครับ = ="

ทำไงดี เลขมันค้างกด Enter เข้าไปปรับไม่ได้

Comment

60 ธรรมดานี่ถือว่าอุ่นเข้าขั้นเลยนะครับ
                  ถ้าซิงค์เดิมๆๆ ก็อย่าเข็นไปมาก ระวังความร้อนด้วยนะครับ

Comment

Working...
                  X