Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++หัวเข่าไปกระแทกเคสแล้วคอมผมมันดับไปเอง เกิดจากอะไรครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++หัวเข่าไปกระแทกเคสแล้วคอมผมมันดับไปเอง เกิดจากอะไรครับ+++

วางเคสไว้ด้านล่างครับ เล่นเน็ตเพลินๆก็หมุนเก้าอี้จนหัวเข่าไปกระแทกโดนเคส ก็ไม่ได้แรงอะไรมากมาย แต่คอมผมมันดับไปเอง ลองเปิดใหม่ก็ไม่ติด ต้องรอประมาณ 5 นาทีหลังจากนั้นถึงจะเปิดติด อาการอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ แล้วผมควรจะต้องเช็คอะไรบ้าง ช่วยชี้แนะด้วยครับ(คอมใหม่นะครับ เพิ่งประกอบได้เดือนกว่าๆเอง)

โดนแทงเข่า....
    สงสัยจะจุกค่ะ น๊อกไปเลย อิอิ

Comment

สงสัยคงมีอุปกรณ์บางอย่างหลวมอ่ะครับ ลองไล่ๆสายดู เวลากระแทกอาจจะช๊อต

Comment

คงไปกระแทกโดนสายอะไรสักอย่างหลุดน่ะ ลองไล่ๆสายเสียบใหม่

Comment

เช็คดูสายหลัง psu ว่าเสียบแน่นดีหรือปล่าวครับ

Comment

เข่าคุณน่าจะมีกระแสไฟฟ้าอยู่ อาจจะทำให้แรมชอท - -

ล้อเล่งครับ

น่าจะสายไฟหลวมครับ ลองถอดแล้วเสียบใหม่ดูครับ

Comment

ของเพื่อนผม ไฟตก อาการเป็นเหมือนกันเลย เปิดครั้งเดียวไม่ค่อยติด ต้องเปิดหลายๆรอบ

Comment

Working...
              X