Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ PSU หน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชอบIcuteมากกว่าครับ อยากให้เล่นตัวนี้ด้วย

เพราะน้อยบริษัทนักที่จะกล้าผลิต ซัฟพลายดีๆ วัตต์สูงๆ ในราคาย่อมเยาว์ แถมผ่านเกณฑ์80+อีก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ICUTE 650 ไม่ถอดสาย 2400 < TT 550W < ICUTE 650W ถอดสาย = COOLERMASTER REALPOWER 550

2400<2500<2700<3000
      ตามนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ICUTE 650 ไม่ถอดสาย 2400 < TT 550W < ICUTE 650W ถอดสาย = COOLERMASTER REALPOWER 550

2400<2500<2700<3000
        ดูแล้วงง อธิบายหน่อยจิกร

Comment

ThermalTake TR2 RX 550W 2550

ใจเชียร์ตัวนี้ ถอดสายได้เหมือนกัน อิอิ

Comment

ICUTE รุ่นไม่ถอดสาย ใส่ในคนละตัวกับรุ่น PRO นะ จอย

เท่าที่ผมลอง คุณถาพ น้ำหนักและงานประกอบ สู้ TT 550W ไม่ได้เลยครับ ถ้าจะซื้อ ICUTE โดดไฟ PRO ตัวถอดสายเลยดีกว่าครับ และถ้าจะใช้ ICUTE PRO ยังมี COOLERMASTER REAL POWER 550W ให้ใช้นะ ไฟแยก 3 เฟสเต็ม 19A ต่อเฟส MAXIMUM ก็จ่ายได้ 650W เท่า ICUTE PRO เลย สายยาว ไม่มีเสียงอี่(จริงๆต้องบอกว่ายังไม่เคนเจอเสียงอี่มากกว่าครับ เท่าที่ลองมา 4-5 ตัว แต่ ICUTEW เจออาการนี้บ้าง บางตัว)

Comment

ICUTE รุ่นไม่ถอดสาย ใส่ในคนละตัวกับรุ่น PRO นะ จอย

เท่าที่ผมลอง คุณถาพ น้ำหนักและงานประกอบ สู้ TT 550W ไม่ได้เลยครับ ถ้าจะซื้อ ICUTE โดดไฟ PRO ตัวถอดสายเลยดีกว่าครับ และถ้าจะใช้ ICUTE PRO ยังมี COOLERMASTER REAL POWER 550W ให้ใช้นะ ไฟแยก 3 เฟสเต็ม 19A ต่อเฟส MAXIMUM ก็จ่ายได้ 650W เท่า ICUTE PRO เลย สายยาว ไม่มีเสียงอี่(จริงๆต้องบอกว่ายังไม่เคนเจอเสียงอี่มากกว่าครับ เท่าที่ลองมา 4-5 ตัว แต่ ICUTEW เจออาการนี้บ้าง บางตัว)
              จากราคาก้อน่าจะเห็นบ้างนิดๆ กำลังวัตต์ต่างกันเกือบ100วัตต์ แต่ราคา***งกันนิดเีดียว แล้วตัว CM 550 นี่กี่ตังอ่ะ อ้อ Maximum 650 ด้วย

Comment

Working...
              X