Announcement

Collapse
No announcement yet.

[L4D] ไมค์มีเสียงรบกวนดังมากเลยครับ = ='' ถอดสายไมค์ออกยังมี ??!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [L4D] ไมค์มีเสียงรบกวนดังมากเลยครับ = ='' ถอดสายไมค์ออกยังมี ??!!

ถ้าจะใช้ไมค์ผมต้องลดเสียง Game สุดเลยครับ ไมค์ถึงไม่มีเสียงรบกวน

ปรับบูสเกน ไรก็แล้ว *

ยังมีเสียงรบกวนดังมากเลยครับ

ต้องปรับเสียง Game ลงสุดเลยอ่ะครับถึงจะไม่มีเสียงรบกวน *

เวลาเล่นไม่มันส์เลยครับ T^T

ไมค์ไม่ได้เสียนะครับผม ลองกับ MSN โปรแกรมอัดเสียงอื่นๆ ก็ใช้ได้งับ *

อยากทราบวิธีแก้ครับผม รบกวนด้วยนะครับ

Driver เสียงใช้ Realtek HD Audio Manager ครับ *

Thx.

Originally posted by mikemad View Post
    ถ้าจะใช้ไมค์ผมต้องลดเสียง Game สุดเลยครับ ไมค์ถึงไม่มีเสียงรบกวน

ปรับบูสเกน ไรก็แล้ว *

ยังมีเสียงรบกวนดังมากเลยครับ

ต้องปรับเสียง Game ลงสุดเลยอ่ะครับถึงจะไม่มีเสียงรบกวน *

เวลาเล่นไม่มันส์เลยครับ T^T

ไมค์ไม่ได้เสียนะครับผม ลองกับ MSN โปรแกรมอัดเสียงอื่นๆ ก็ใช้ได้งับ *

อยากทราบวิธีแก้ครับผม รบกวนด้วยนะครับ

Driver เสียงใช้ Realtek HD Audio Manager ครับ *

Thx.
    นึกภาพไม่ค่อยออกแฮะ เสียบหลังบอร์ดหรือหน้าเคสครับ

ลองเปลี่ยนไมค์เป็นตัวอื่นรึยัง ลองเทสเสียงใน option เกมดู

ปล.ขอภาพด้วยก็ดีน

Comment

ใช่ๆ บางคนพูดไมค์ที ยังกะโรโบคอปอ่ะ ฟังไม่รู้เรื่องเลย เหอะๆ

Comment

ของผมก็เคยมีนะ พอเสียบปุ้บเสียงอะไรไม่รู้เลยดังแทกมั่วไปหมด ตอนนี้เลยเขวี้ยงทิ้งไปล่ะ เราพสงสัยว่าจะหมดอายุใช้งาน *-*

Comment

ปิดไมค์ตรง task bar
          mute ไปเลย

Comment

ลองเสียบ ทั้งหน้าเคส และ หลังเคส และลองไม่เสียบ - -*

ดังมั่วไปหมดเลยครับ *

เสียงกระแทกมั่วไปหมด *

แถบความดังแดงมิดหลอดเลยครับพี่น้อง - -*

Comment

หนูเข้าไป อะเปล่า = =

Comment

ปรับให้มันตัดเสียงรบกวนอื่นออกอะ ใน realtak อะ

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                  ปรับให้มันตัดเสียงรบกวนอื่นออกอะ ใน realtak อะ
                  ตัดแล้วครับ ยังไม่ได้เลย T^T *

งงกับมัน มีทางเดียวคือลดเสียงเกมส์ลงเยอะๆอ่ะครับถึงไม่มีเสียงรบกวน

ปล.หนูไม่มีครับ -*-

เด๋วลงรูปให้ดูครับผม *

Comment

นี่คือเวลาลดเสียง Game ลงครับ เสียงไมค์จะไม่มีเสียงรบกวน *

Comment

ผมก็เคยเป็นนะแบบนี้

แต่ผมแค่ไปติ๊กคำสั่ง Microphone Boost ออก มันก็หายแล้วครับ

เลยลองติ๊กกลับไปอีกที ก็กลับมาเป็นอีก ก็เลยไม่ได้ติ๊กช่องนั้นแล้ว

ลองดูนะครับ

Comment

บางคน ไมค์ ทีนี่นึกว่าที่บ้านมีน้ำตกด้วย

Comment

เสียงโหยหวนครับ~~~

Comment

- -* ทุกวันนี้ยังมีอยุ่ เลยไมไ่ด้ใช้ไมค์เลยครับ *

วันนั้นปรับเป็น Open ไว้แล้วลืมเปลี่ยนคืน เล่นละเจอด่าเลย*

เสียงมันดัง - -*

Comment

Working...
                            X