Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจ้า E8400 ของผมมันร้อนไปมั้ยคับ ทะลุ 85 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้า E8400 ของผมมันร้อนไปมั้ยคับ ทะลุ 85 องศา

CPU ผมเปิดเครื่องมามันก็ ~76 องศา มันร้อนไปมั้ยหรือปกติ ? (ซิ้งเดิมๆ)

ลืมบอกไปคับอุปกรณ์ชิ้นอื่นปกติ
    อย่าง การ์ดจอผมเล่นหนักๆวัดได้มากสุด 62 องศาคับ
    แล้ว CPU ตัวนี้พี่เค้าก็บอกไว้แล้วว่ามันร้อนผิดปกติ
    ทั้งๆที่ติดตั้งดีหมดแล้ว - -

ผมเปิดคอมทั้งวันทำงานหนักๆ เช่น เล่นเกมหนักๆ มันจะร้อนเกิด 85 องศาเลยคับ - - (ตั้งไว้ถ้าเกิดเกิน 85 องศามันจะร้องเตือน)

ปล.ผมอยากได้ซิ้งดีๆหน่อย ช่วยแนะนำด้วยคับ (อยากเปลี่ยนก่อนที่มันจะทนไม่ไหว )

อยากทรายอะไรเพิ่มเติมบอกมาได้เลยนะคับ ผมจะมาดูเป็นพักๆ
    Last edited by KanGserzA; 18 Feb 2009, 12:30:47.

ร้อนจริงๆ

ใช้ thermal pad แทนซิลิโคนรึเปล่า

ขอล็อคสี่ขาของพัดลม ดูด้านหลัง MB รึยังว่ามันทะลุหัวโผล่แล้ว

Comment

ร้อนเกินไปแล้วครับ

Comment

ซิ้งค์ไม่แน่นรึป่าว....
        แกะมาทาซิลิโคนใหม่...

Comment

ช่วยแนะนำซิ้งใหม่หน่อยได้มั้ยคับ ขอเย็นๆหน่อยราคาไม่เวอร์ - -

แนะไว้ก่อนคับพอดีจะไป1000ทิพแล้วเด่วผมจะยกไปให้เค้าดู

ถ้าซิ้งเก่ามันแน่นดีแล้วแต่มันยังร้อน ผมก็คงเปลี่ยนซิ้งแล้วคับ

Comment

up bios ยังท่าน

Comment

true black

Comment

ลวกไข่กินได้เลย

Comment

Originally posted by NorthEastern Man View Post
                  true black

รอกวนขอลิ้งหน่อยได้มั้ยท่าน

Comment

ควายดำ (ทุยแบล๊ค - True black) ประกบพัดลมหน้าหลัง ครับ รับรองนิ่ง
                    ลดฮวบฮาบงิ

Comment

หาสาเหตุที่มันร้อนขนาดนั้นก่อนดีกว่ามั๊ยครับ คล๊อคมั๊ย? ใส่ซิงค์เดิมไม่แนบ เซ็นเซอร์เอ๋อ ฯลฯ

Comment

ไม่ได้ OC ครับ ซิ้งน่าจะแน่นดีแล้วครับ

ผมเช็คอุณหภูมิจาก Bios ครับ

Comment

เคสระบายอากาศดีไหม?
                          แล้วฝุ่นบน sink ได้เอาออกหมดหรือยัง?

Comment

ตอนนี้ผมเปิดฝาเคสแล้วครับ

ฝุ่นนี่อาทิต 2 อาทิตผมกำจัดทีครับ ล่าสุดเมื่อวานซืน

Comment

ของเพื่อนผม E7400 oc ไป 3.8G ร้อนไป 90 ซิ้งค์ zalman9500

Comment

Working...
                              X