Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปวดหัวครับ งบ 20,000 จะเอาไปใช้พวก 3D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปวดหัวครับ งบ 20,000 จะเอาไปใช้พวก 3D

เค้าให้ผมจัด แต่ผมว่ามันไม่น่าได้อ่ะครับ

งาน 3D ก็คงต้อง 4หัว / การ์ดจอแรง / แรมแรง

เอาแค่ของ 3 อย่าง ผมว่าเกิน 20,000 แล้วอ่ะ

ผมเลยเสนอทางออกให้เค้าไปซื้อคอมชุดพวก HP/ Acer ดีกว่า

แต่บอกเค้าว่าอย่าไปคาดหวังเรื่องความแรงในการใช้งานมาก

คือ... ถ้าให้ผมจัดในงบนี้ ผมจะให้เค้าเล่น 2หัวอ่ะครับ คือทั้งเคสอ่ะ 20,000 ได้เลย

แล้วจอ LCD ค่อยไปหาทีหลัง

แต่นี่คือเกิน 20,000 ไม่ได้เลยมันพูดยากอ่ะครับ

เออ.......ลองให้พี่วิกรจัดสิครับ พี่เขาเก่งจะตาย

Comment

ซื้อชุดในลายเซ็นต์ผมซิ น่าจะไหวอยู่นะ กำลังหาแลกโน๊คบุคหรือขายอยู่

Comment

Originally posted by ngage_gunner View Post
        ซื้อชุดในลายเซ็นต์ผมซิ น่าจะไหวอยู่นะ กำลังหาแลกโน๊คบุคหรือขายอยู่
        ตามลายเซนต์ท่านPSUตัวนี้ใช้เปนยังไงบ้างคับ

Comment

3D มืออาชีพมั้ยครับ ถ้าแค่ธรรมดา เสปคแค่นี้ก็ไหว

AMD PhenomX4 9850 = 6100
          Gigabyte GA-MA78GM-S2H = 2200
          G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2) = 2200
          XFX GF9600GT 512MB = 4600
          WD SATAII 320GB = 1600
          DVD-RW SATA = 800
          Case = 1200
          PSU Thermaltake TR470watt = 1900

=20600

Comment

น่าเห็นใจ อยากได้คอมทำงาน แต่มีงบจำกัด

ผิดกับบางคน เอาคอมไว้เล่นเกมส์เป็นหลัก แต่ ใช้ i7

.........

Comment

จาก 4 ลองลดเหลือ 2 แต่เอาตัวแรง ผมว่าก็น่าจะพอถูไถนะครับ เพราะถ้าลดอันนี้ได้ ก็คงเข็นอย่างอื่นได้อีก

Comment

ก็ลองดูอีกค่ายดิครับ....AMD...อาจจะทำให้สมใจในงบ 20000 ได้นะครับ......

Comment

ใช่ครับ จะเอา intel ลดโน่น นี่หน่อย มันก็ไม่ได้แรงตามที่ต้องการ

ลองเสปคอีกค่ายตามที่ผมแนะนำก็แล้วกัน

Comment

Working...
                  X