Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออัญเชิญท่านวิกร และเพื่อนๆ มาปรึกษาหน่อยครับ...คาถาเชิญ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออัญเชิญท่านวิกร และเพื่อนๆ มาปรึกษาหน่อยครับ...คาถาเชิญ!!!

อันเนื่องมาจาก เหนท่านวิกรโพสประกอบเครื่องมาหลายชุด และตัวข้าพเจ้าเอง ก้ออยากประกอบคอมใหม่เน้นประหยัดไฟแต่เล่นได้ทุกเกมส์ โดยไม่ต้องเปิดเอฟเฟคให้มันสูงนัก (ก้อสเปคในลายเซ็นมันสูบค่าไฟซะเหลือเกิน) ก้อเรยใช้เนตรวงแหวน ทำการก๊อปปี้สเปค และการจัดเคสมาซะเรย(แหะๆ) แต่มีปัญหาเรื่องการจัดสายไฟดังรูป

เห็นรึยังครับ ถ้าไม่เห็นให้ดูอีกที

เห็นมั้ยครับ ท่อรัดสายของ F-Audio มันร่วงลงมากองอยู่บนการ์ดจอ อยากรู้ว่า ถ้าปล่อยไว้แบบนี้จะเปนไรมั้ยครับ มีผลค่อความร้องของตัวการ์ดมั้ย เพราะมันไปวางอยู่บนเม็ดแรมของการ์ดด้วย 1 ตัวเกรงจะละลายไปด้วยกัน

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่มาช่วยออกความคิดเห็น และขอบคุณท่านวิกรที่ให้แนวทางประกอบเคสด้วยครับ ^^

ไม่หน้าจะมีผลนะคับ ผมก้ไม่รู้เหมือนกันจากความคิดของผมว่าไม่เพราะสายท่อสายมันไม่ได้ไปบังอะไรมากมายเลย

Comment

แหะๆ มันไม่ได้บังหรอกคับ แต่ท่อมันวางทับอยู่บนการ์ดเรย 555

Comment

ไม่เป็นไรครับ
        มันไม่หนัก

Comment

การ์ดจอตัวเดียวกะผมเลย ตอนแรกของผมหนักกว่าท่านตรงที่สายไฟ 24 พิน ผ่านเม็ดแรมแบบท่านเลยนะ ช่องเสียบไฟ 24 พิน อยู่กลางบอร์ดเลย แต่จัดใหม่แล้ว ให้สายไฟไปลอดช่องว่างของการ์ดจอ ตอนที่ท่านเสียบการ์ดจอลงไป สาย F -Audio ของท่านยาวกว่านี้ไหมครับ ถ้ายาวก็น่าจะทำแบบผมได้นะ สายจะได้ไม่ไปสัมผัสเม็ดแรม

Comment

ไม่มีผลอะไรทั้งนั้นครับ
            วันๆ ใช้หูฟังจากลำโพงหน้ากับไมล์กี่ครั้งละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ไม่มีผลอะไรทั้งนั้นครับ
              วันๆ ใช้หูฟังจากลำโพงหน้ากับไมล์กี่ครั้งละครับ
              ถ้าเสียบใช้ตลอดล่ะ ...

Comment

Originally posted by abcdz View Post
                ถ้าเสียบใช้ตลอดล่ะ ...
                ก็ต่อไว้ซิครับ ง่ายจะตาย

ถ้าไม่ได้ต่อ ก็ถอดสายออกไป มันก็จบครับ

Comment

จากที่ฟังๆ หลายท่าน ก้อคงไม่มีอะไรที่ต้องแก้ไข เพราะฉะนั้นก้อเรยปิดเคสมันซะเรย

และขณะนี้ เครื่องดังกล่าว ก้อมาอยุ่ใต้โต๊ะคอมแทนเครื่องเก่าเรียบร้อยแล้ว (สงสัยจะได้เวลาทำลายเซนต์ใหม่)

ขอขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นด้วยนะครับ

Comment

Working...
                  X