Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีถอด Core Contact Freezer แบบง่ายๆหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีถอด Core Contact Freezer แบบง่ายๆหรือเปล่าครับ

พยายามแงะด้วยมือแล้วเอาไม่ออกครับ

ลองดูในคู่มือหรือยังครับเผื่อมี

Comment

สำหรับ 775 นะครับ

เอาเมนบอร์ดออกมาจากเคสก่อนครับ เพื่อความปลอดภัย

แล้วเอาไขควงปากแบน ค่อยๆงัดทีละด้านครับ จนกว่ามันจะคลาย

(พลาสติกอาจหลุดออกมาหน่อยไม่ต้องตกใจ)

Comment

เพิ่งแกะวันนี้เองครับ ถอดเมนบอร์ดโลด

แล้วบีบพลาสติคข้างหลังที่มันอ้าอยู่ แล้วดันออกมาละขาครับ

ใช้คีมเล็กๆ บีบก็ได้ครับ เดี๋ยวเจ็บนิ้ว

Comment

ไม่ต้องแกะบอร์ดก็ถอดได้ มีแทคติคนิดหน่อย อิอิ

Comment

ง่าย ราดน้ำมัน เเล้วเผา(เหลือเเต่อลู) เสร็จครับ555555555

Comment

ใช้กับ AM2+ ครับ
              ถอดยากมากกกกกกกกกก
              กว่าจะได้ต้องแงะMB ขึ้นมา
              ดูคลิปใน yourtube มันกดแก็กเดียวออกมาเลย
              ทำไมทำแบบนั้นไม่ได้ก็ไม่รู้

Comment

ตอนถอดผมถอยจากในเคสได้นะ แปปเดียว แต่เจ็บมือหน่อย

แต่เวลาใส่ต้องเอาอบร์ดออกมา ใส่จากในเคสไม่ได้ เป็นไรไม่รุ -*-

Comment

Working...
                X