Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิด Notebook ไว้โหลด Bit ควรตั้งค่า Power Option ยังไงครับ (Vista)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิด Notebook ไว้โหลด Bit ควรตั้งค่า Power Option ยังไงครับ (Vista)

ใช้ Vista 32Bit อยู่ครับ
    จะตั้งค่า Power option ยังไงดีครับ ปรกติปิดฝาแล้วมันจะ Sleep อะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ทุกอย่างเซท always on
    ยกเว้นจอ ตั้งเวลาปิดเอา

Comment

ปิดฝา ก็ไปตั้งตรง close lib ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

Comment

เทคนิคส่วนบุคคลนะ

เลือก minimal power management
        คือโหมดประหยัดไฟ แต่ตั้งหน้าจอให้ดับอย่างเดียวที่เหลือวิ่งไปอย่างน้อยๆ ไม่ร้อนด้วย ประหยัดไฟช่วยชาติด้วย

Comment

Comment

ตามรูปของผมมันเป็น windows 7 นะครับแต่รู้สึกว่า vista ก็เหมื่อนกันอ่ะครับ
            ^ ^

Comment

Working...
            X