Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเราเตอร์ยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อเราเตอร์ยังไงดี

พอดีอยากได้เราเตอร์แบบไวร์เลสครับ เลยอยากมาปรึกษาว่าควรดูอย่างไร

-ซื้อมือสองดีป่าวด้วย อิอิ

ถ้าชอบแบบมีลูกเล่นเยอะๆ ก็ต้องเลือกตัวที่อัพเฟิร์มแวร์ third party ได้ครับ

ตัวยอดนิยม ก็ต้อง linksys wrt54gl ครับ อัพเฟิร์มแวร์ tomato หรือ DD-WRT ลูกเล่นเพียบ
    บางคนเอาไปบัดกรี อัพแรม เปลี่ยนเสา เหมือนๆ เครื่องคอมเลยครับ

แนะนำครับ ลองแล้วจะติดใจ

Comment

เอาที่มันไม่ร้อน ความเร็ว 108 ด้วย

ค้นกระทู้เก่าๆ ดู แล้วจะไม่อยากได้ อิอิ

Comment

อยากรุ้เหมือนกันเค้าดูกันยังไง ดูไงว่ารับสัญญา ดีไม่ดีแรงไม่แรงอะ

54Mb WLAN ADSL-II Router D-LINK (DSL-2640)
        Model : D-LINK (DSL-2640)

Wireless LAN :
        IEEE 802.11g standard
        Wireless speed: up to 54Mbps
        Frequency range: 2.4 GHz to 2.484G Hz
        64/128 bits WEP data encryption
        WPA (Wi-Fi Protected Access), WPA2 security
        WDS (Point-to-Point and Point-to-Multi-point Wireless Bridging)
        802.11e Wireless QoS (WMM/WME)

Comment

660HW

Comment

Working...
          X