Announcement

Collapse
No announcement yet.

Aspire 4930 Activate vista ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Aspire 4930 Activate vista ไม่ได้

ช่วยทีครับ เห็นว่ารุ่นนี้ ต้อง mod bios ก่อน
    ใครพอจะมีตัวที่ mod แล้วบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เหมือนผมเลยครับ เพิ่งถอย 4935 มาลง vista ไม่ได้เหมือนกันปัญหาของผมขนากใส่ key แท้ยังไม่ได้ ดูไปดูมาไม่ได้ตั้งวัน เวลา ให้ถูกต้องพอตั้งเวลาก็ ACTIVATE ได้เลยครับผม

Comment

ดันๆๆๆ ช่วยทีครับ
      หรือใครมีวิธีอื่นๆ ช่วยสอนหน่อยครับผม

Comment

โดนเหมือนกัน ลงของเพื่อน
        ก็ยัง crack ไม่ได้เลย

ลง crack ทุกตัวแล้ว ผมยอมละครับ
        รู้สึกมันจะเป็น Bios รุ่นใหม่หรือเปล่านี้ เลย crack ไม่ได้
        สงสัยต้อง mod แล้วละงานนี้

Comment

ลองไปหา Bios ใหม่ ๆ ดูครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
            เหมือนผมเลยครับ เพิ่งถอย 4935 มาลง vista ไม่ได้เหมือนกันปัญหาของผมขนากใส่ key แท้ยังไม่ได้ ดูไปดูมาไม่ได้ตั้งวัน เวลา ให้ถูกต้องพอตั้งเวลาก็ ACTIVATE ได้เลยครับผม
            ถอยใหม่อีกแล้วหรอท่าน โห้จะรวยอะไรประมาณนี้ อิอิอิ

Comment

ของผม 4935G ครับลงวิสต้า แล้วใช้เวปแคมไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนกานป่าวครับ

Comment

Originally posted by fabregas76 View Post
                ของผม 4935G ครับลงวิสต้า แล้วใช้เวปแคมไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนกานป่าวครับ
                ตอนซื้อมาจะมีแผ่น Driver มาให้ครับและมันจะมีให้ลง Webcam อยู่ 2 ตัวครับลองลงดูจะมีอันใดอันหนึ่งที่ใช้ไม่ได้ครับ

Comment

http://www.****************/board/vi....php?tid=17006

ไปตามกระทู้นั้นเลย
                  สำหรับ Acer ตัวใหม่ๆ

Comment

เหอะๆ สรุป ของผม กล้องเสียส่ง 0 สะงั้นไม่เกี่ยวไรกับdriver เลย

Comment

ลองดูครับ
                      Last edited by chan-o; 6 Sep 2009, 13:42:36.

Comment

ผมก็ใช้ Aspire 4930 เหมือนกันครับ พี่ๆใน ocz นี่แหละครับ แนะนำให้ทำ
                        ผมก็ใช้ได้นะครับยังไงก็ลองดูนะครับ มีวิธีทำข้างในให้ทำตามนั้นครับ

Comment

Working...
                        X