Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา และขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ Philips PSC805 Aurilium ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา และขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ Philips PSC805 Aurilium ครับ

bye
    Last edited by tenderman; 18 Feb 2009, 23:09:19.

1 ผมใช้ช่องเสียบหูฟังได้ตามปกติ driver ก็เปลี่ยน mode เป็นหูฟัง ลำโพงที่เสียบไว้ด้านหลังจะ mute

2 ถ้าต้องการ เสียงดิบๆ ให้ใช้ asio4all > PSC805

ถ้าต้องการปรับ effect ด้วย เลือก KS : Soundagent 2

Comment

sold
      Last edited by tenderman; 18 Feb 2009, 22:58:19.

Comment

ลอง driver ใหม่

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

Comment

sold
          Last edited by tenderman; 18 Feb 2009, 22:58:54.

Comment

อย่างน้อยๆ ไฟ volume ต้องติด

Comment

sold
              Last edited by tenderman; 18 Feb 2009, 22:59:07.

Comment

ไม่เห็นต้องลบรายละเอียดเลย

ก็ปล่อยไว้ให้คนที่เขาพบปัญหาได้อ่านบ้างจะเป็นไร

Comment

ผมได้ซื้อ Philips PSC805 Aurilium USB Sound card ต่อจากท่าน Tenderman มาครับ

ลองแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาตรงไหนเลยครับ ช่อง HeadPhone ที่ว่าใช้ไม่ได้ก็ปกติครับ คิดว่าน้องเค้าเสียบไม่สุดเองมากกว่าครับ

จับคู่กับ X3 2.1 เสียงหวานใส หรือจะให้เบสหนักมันเซ็ทได้ครับ เจ๋งดี

เดิมๆ ถ้าไม่ปรับแต่งอะไรเลย เสียงก็ใช้ได้เลยครับ
                  แต่ถ้าเปิด QSizzle เสียงกลางแหลมจะพู่งดีกว่าเดิม ใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
                  พอเปิด QRumble เบสหนักตูมตามดี ต้องการหนักแค่ไหนก็เพิ่มลดเอา

Comment

3D Effect จำลองลำโพง 2.1 จนเหมือนเราไปนั่งอยู่ในฮอลล์คอนเสิร์ตได้ไม่ยากอย่างที่สมาชิกท่านหนึ่งออกความเห็นไว้ในกระทู้รีวิวของท่านบอลจริงๆ ครับ

Comment

สรุป: หวานใส กลางมีน้ำมีเนื้อ สั่งเบสหนักเบาได้ตามต้องการ

งานประกอบดี ไดร์เวอร์มีลูกเล่นพอตัว ปรับง่ายอย่างที่ร่ำลือครับ

ขออนุญาติใช้คำของท่านเรือนะครับ มัน โค-ตะ-ระ "บิดา" โค-ตะ-ระ "มารดา" คุ้มจริงๆ ครับ

Comment

เจอเนื้อคู่กันละ ดีใจด้วยคับ

Comment

Working...
                        X