Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอด Spec เทพ ลง Vista ช้าสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอด Spec เทพ ลง Vista ช้าสุดๆ

HP ครับ รบกวนด้วยเอาโปรแกรมตัวไหนออกได้มั่งครับ Vista Home นะครับ
    CPU 9400
    Ram 4 GB
    VGA 9600
    สุดจะช้า หรือหันไปเล่น XP ดีครับ เครื่องเก่าๆยังลื่นปรึดๆเลย
    ขอบคุณล่วงหน้า กับผู้มีอุปการะทุกท่าน

งงเหมือนกันว่าเค้าลง SQL มาทำไม??

ไปเล่น windows 7 จะดีกว่ามากมายครับ

Comment

ถ้าเป็นผมนะ ผมจะถอน Kaspersky anti-virus 2009 ก่อนเลย เหอๆ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ kaspersky ไม่ช้านะครับผมลง celeron รุ่นโบราณ ยังไม่ช้าเลย แต่กับตัวนี้ช้ามากๆ

Comment

Originally posted by tumn View Post
          ขอบคุณมากๆครับ kaspersky ไม่ช้านะครับผมลง celeron รุ่นโบราณ ยังไม่ช้าเลย แต่กับตัวนี้ช้ามากๆ
          ไม่รู้สินะ ตอนผมใช้ vista อ่ะ ลง kaspersky ทำให้ vista โหลดช้ามากๆ เลย

งั้นท่านต้องลองดูว่า โปรแกรมอะไรที่ run อยู่ แล้ว กิน mem กับ cpu เยอะๆ

โดยส่วนตัวแล้ว แนะนำ window 7 เหมือนกัน ตอนไปเล่น window 7 นะ

แทบไม่อยากกลับมาเล่น vista อีกต่อไป อิอิ

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

ช้าเพราะอะไรไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ โปรแกรมขยะ ที่คอยรันตลอดเวลาแบบไม่มีประโยชน์ เยอะมาก

Comment

โอ้โปรแกรมเยอะขนาดนี้ไม่ช้าได้ไงครับท่าน

Comment

ลองใช้ yamicsoft vista manager ช่วยปรับแต่งดูนะครับ

Comment

โปรเเกรมอะไรมันรันตอนเปิดเครื่องบ้าง startup manager ตัวไหนไม่จำเป็นใช้ก้ อย่าให้มันรัน

Comment

วิสต้า HDD ผมทำ RAID ยังช้าเลยครับ
                      ไม่รู้มันเอาเครื่องไปทำอะไรหมด

Comment

ไปใช้ windows 7 ครับ วิชต้ามันแต่ตัวเบต้าเท่านั้น ตัวเต็มคือ windows 7 ครับท่าน หุหุ

Comment

Working...
                        X