Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ 7750be+A780GM-A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ 7750be+A780GM-A

ประกอบคอมใหม่ cpu amd 7750be m/b ECS A780GM-A RAM G.SKILL 4GB H/D WESTERN 500GB POWER SUPPLY DELUX 500W ลงวินโดว์xpผ่านปกติ แต่ใช้งานได้ซักพักจอ ก็ดับไปเองสั่งงานอะไรไม่ได้ต้อง reset ขึ้นมาใหม่ เซียนคอมพ์ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ ใช้งานเดิมๆไม่ได้CLOCKครับ

จอดับ แล้วเครื่องดับไหม ครับ

Comment

เครื่องไม่ดับครับ พัดลมcpuยังทำงาน cd rom เปิดได้ ไฟก็ยังติดอยู่

Comment

CLOCK ไม่สเถียรปล่าว

Comment

ram O__O ไม่ก้ window แหละงี้ ลองกระแทก ram ใหม่ดู

Comment

cpu 7750be ต้องclockหรือครับไม่clockได้ไหม

Comment

1.ความร้อน CPU ติดซิ้งดีไหม ซิลิโคนอีก
              2.Diver
              3.วินโดว
              4.สายที่ต่อภายในเคส ตรวจสอบดู ว่ามีหลวมไหม ทั้งสาย Power แระ SATA

ลองดูครับ
              แต่ผมคาดว่า เป็นที่ความร้อน CPU

cpu 7750be ต้องclockหรือครับไม่clockได้ไหม
              ไม่ OC เหมือนซื้อรถแรงๆแล้วเอามาขับแค่ 80กม./ชม.
              Last edited by boyro; 18 Feb 2009, 22:42:10.

Comment

ลงwindow xp ตัวใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม

Comment

cpu ตอนใช้งาน 40องศา ไม่เปิดแอร์ checkจากโปรแกรม pc wizard

Comment

ผมว่า ram/vga สองอย่างนี้แหละครับ
                    *เล่นๆแล้วจอมืดไปเฉยๆเลยใช่ป่าวคับแต่เครื่องยังเปิดเหมือนเดิมแล้วดับไปนี้คือเครื่องมันรีมัยครับขอรายละเอียดหน่อยครับ*

Comment

เครื่องไม่รีบูขเองต้องกดresetบางครั้งหน้าจอก็ขึ้นเป็นจอสีชมพูค้าง

Comment

Originally posted by pipo.9999 View Post
                        เครื่องไม่รีบูขเองต้องกดresetบางครั้งหน้าจอก็ขึ้นเป็นจอสีชมพูค้าง
                        อาการนี้น่าจะเกิดจาก ตัวไดร์เวอร์ VGA การ์ดจอครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์จอดูครับ
                        ถ้ายังไม่หาย ก็ยกเครื่องไปที่ร้านเคลม M/B ได้เลยครับ

Comment

เป็นที่การ์ดจอครับ ลองเช็คๆดูครับ

Comment

เช็คตัวไดร์เวอร์ cpu - vga

Comment

ถ้าไฟไม่พอก็ไดฟ์เว่อ แหละ

Comment

Working...
                              X