Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเครื่องเท่านี้เล่นcrysis ได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคเครื่องเท่านี้เล่นcrysis ได้ไหมคับ

สเปคเครื่องผมตอนนี้คือ

CPU: Pentium Dual-Core E5200 2.5GHz
    Mainboard: Asus P5KPL-SE
    Ram: Kingston DDR2 1GB 633MHz
    Graphice card : Nvidia Geforce 7500 LE DDR2 256Mb
    DirectX: 9.0c

ขอความกรุณาจากผู้มีความรู้และประสบการณ์
    ผมอยากทราบว่า สเปคเท่านี้เล่นได้ไหม และถ้าได้ ปรับได้เท่าไรคับ
    ปล.ขอ crysis ภาคแรกคับ ภาคwarhead ด้วยก็ได้คับ

ขอบคุณครับ

เล่นได้นะคับ
    แต่การ์ดจอเปง4670คงhighได้
    อิอิ

Comment

ขอบคุณครับที่ตอบ

แต่พอมีใครทราบไหมครับ ว่าน่าจะปรับกราฟฟิกได้สักเท่าไร

Comment

Low แบบติดดินคับ T_T

ติดตรงการ์ดจอกับแรม cpu ผ่านคับ

Comment

อืมต้อง Ultra Lowest คับ

Comment

แรมไม่พอแน่ๆ

Comment

แรมพอถูไถ แต่การ์ดจอนี่โนแมดโดดร่มลงมายังกระตุกเลยมั้ง

Comment

low ธรรมดาๆ น่าจะพอทน
                แต่แรมน่าจะไปเพิ่มหน่อยนะ 1G ไม่ไหว ไปถอยมาเลย อีก 2g 800-1000 เอง ช่วยได้พอควร

Comment

Low แบบติดดินคับ T_T

ติดตรงการ์ดจอกับแรม cpu ผ่านคับ
                  ขอบคุณมากครับ
                  อืมต้อง Ultra Lowest คับ

แรมไม่พอแน่ๆ
                  แรมพอถูไถ แต่การ์ดจอนี่โนแมดโดดร่มลงมายังกระตุกเลยมั้ง
                  low ธรรมดาๆ น่าจะพอทน
                  แต่แรมน่าจะไปเพิ่มหน่อยนะ 1G ไม่ไหว ไปถอยมาเลย อีก 2g 800-1000 เอง ช่วยได้พอควร
                  ขอบคุณครับทุกคน
                  เรื่องแรมนั้น ผมกำลังเก็บเงินซื้อเพิ่มอยู๋ที่จะเพิ่มนั้นมี HDD ram GPU

พอดียังอยู่ม.ปลาย เล่นได้แต่เก็บเงินค่าขนมประจำสัปดาห์ คงอีกสักถึงจะถอยมาเพิ่มได้

Comment

เก่งครับเก็บเงินอัพคอม นับถือๆๆๆ ดีกว่าบางคน ขอเงินพ่อแม่ มาอัพคอมแพงๆ แล้วเอามาอวด ชิๆๆๆ

อิอิ สู้ๆแรมมือสอง ไม่แพงหรอกหาดูในห้องตลาดได้ การ์ดจอก็อัพหน่อย CPU แจ๋มแล้ว อิอิ

Comment

เก่งครับเก็บเงินอัพคอม นับถือๆๆๆ ดีกว่าบางคน ขอเงินพ่อแม่ มาอัพคอมแพงๆ แล้วเอามาอวด ชิๆๆๆ
                      อิอิ สู้ๆแรมมือสอง ไม่แพงหรอกหาดูในห้องตลาดได้ การ์ดจอก็อัพหน่อย CPU แจ๋มแล้ว อิอิ

เห็นด้วยอย่างมากคับ555 เล่นได้แต่กระตุกคับ แรงเครื่องเพิ่มอีก1gนะจะช่วยได้นิดนึ่ง แต่ถ้าให้ดีเก็บตังหน่อยเปลี่ยนการ์ดจอคับ

Comment

เห็นด้วยอย่างมากคับ555 เล่นได้แต่กระตุกคับ แรงเครื่องเพิ่มอีก1gนะจะช่วยได้นิดนึ่ง แต่ถ้าให้ดีเก็บตังหน่อยเปลี่ยนการ์ดจอคับ
                        ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ นี้คิดว่าปิดเทอมจะไปหางานพิเศษทำเก็บเงินอีกละ

Comment

ความจริงถ้าจะเล่นแบบสนุกๆ ไม่ห่วงว่าภาพจะสวยรึไม่สวย ผมว่า เพิ่มแต่แรมก่อนอย่างเดียวก็ได้คับ ประหยัดได้เยอะ จากประสบการณ์ การ์ดจอ GF 7500 LE ปรับต่ำสุด ทั้ง texture และ resolution เล่นได้ลื่นพอควรคับ แต่แรม ต้องไม่น้อยกว่า 1.5g อ่ะคับ เพราะว่า ตอนเล่นอยู่ เปิด devmode เช็คดูว่ากินแรมเท่าไหร่ ปรากฏว่า บางฉาก ขึ้นไปถึง 1000m+ อ่ะคับ

Comment

ความจริงถ้าจะเล่นแบบสนุกๆ ไม่ห่วงว่าภาพจะสวยรึไม่สวย ผมว่า เพิ่มแต่แรมก่อนอย่างเดียวก็ได้คับ ประหยัดได้เยอะ จากประสบการณ์ การ์ดจอ GF 7500 LE ปรับต่ำสุด ทั้ง texture และ resolution เล่นได้ลื่นพอควรคับ แต่แรม ต้องไม่น้อยกว่า 1.5g อ่ะคับ เพราะว่า ตอนเล่นอยู่ เปิด devmode เช็คดูว่ากินแรมเท่าไหร่ ปรากฏว่า บางฉาก ขึ้นไปถึง 1000m+ อ่ะคับ
                            ขอบคุณมากครับสุดๆครับ ได้รู้ว่าเล่นได้ลื่นโดยเพิ่มแค่แรมก่อน นี้เจ่งครับ

Comment

Working...
                            X