Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงวินโดนใึนmacbook มีำคำถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงวินโดนใึนmacbook มีำคำถามครับ

ข้อ1 macbook เครืองนี้ ได้มาจากebay ไม่มีแผ่น os อะไรมาให้เลย แต่! พอเราลงวินโดเสร็จ เราต้องใข้แผ่น osx ที่แถมมากับเครื่องเพื่อ ลงไดร์ฟเวอร์วินโดใช่ใหม่ครับ
    แบบนี้ผมไปโหลด แผ่น osx มาจากบิืืท เวอชั่นอะไรมาก็ได้ มาใข้แทนได้ใข่ใหม

ข้อ2 ถ้าเราจะลงและใช่ bootcamp กับ Parallels ในเครืองเดียวกัน
    เราต้อง 1 ลงbootcamp แล้วลง วินโดxp ก่อน(พอทำข้อนี้เสร็จ เราสามารถใช้งานxpจากbootcamp แล้วใช่ใหม)
    2 ลง Parallels (ในmac os) เมือลงเสร็จแล้วเราก็จะเรียก xp มาใช้ แบบไม่ต้องรีสตาทเครื่องเลยใช่ใหม (ตอนนี้ก็ใช้ได้ทั้ง bootcamp กับ Parallels)

ตอนนี้รู้วิธีลงบุตแคม กับวินโดแล้ว
    อยากรู้วิธีลง Parallelsหลังจากลง bootcamp ครับ
    และก็วิธี ใช้parallels ในการ เปลียน os และbootcampในการเปลี่ยน os
    ตอนนนี้ผมไม่เคยใช้แมคหรอก แต่จะไปทำให้ macbookของ ญาติ เค้าก็ลงโปรแกรมเป้น แต่จจะให้ผมลง วินโดให้
    ทั้งๆผมไม่เคยจับ os mac เลย

Comment

Working...
    X