Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชอวิธีแบ่ง พาร์ติชั่น HDD หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนชอวิธีแบ่ง พาร์ติชั่น HDD หน่อยคับ

รบกวนชอวิธีแบ่ง พาร์ติชั่น HDD หน่อยคับ ลงวินโด้ไปแล้วจะแบ่งได้มั้ยคับ

โปรแกรม Partition Magic ลองหามาดูครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      โปรแกรม Partition Magic ลองหามาดูครับ
      ถามอีกนิดคับ คือทางร้านแบ่งให้มา 2 drive คือ c กับ d แล้วผมจะแบ่งแต่ drive D ย่อยออกไปอีก 3 drive นี่ทำได้ใช่มั้ยคับ ขอบคุณคับ

Comment

ได้ สิ CDE เลย แต่ (แบ่งเยอะ ก็จะเสียความจำในHDDด้วยนะ)

Comment

Partition Magic เป็นโปรแกรมดีสุดแล้วครับ

Comment

clickขวา ที่ มายคอม เลือก manage ไปที่ disk manage ment ก็ทำได้ครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมด้วย

แต่ว่า จะลบพาทิชันเก่าก่อนมั้งครับถึงจะทำได้ แล้วสร้างใหม่

ถ้าใช้ Partition Magic ก็ เลือนแถม ย่นลง แล้วสร้างใหม่ได้เลยครับ ทำได้โดยไม่ต้องลบข้อมูล

จะสะดวก แต่ช้ากว่าครับ (แลกกะข้อมูล อิอิ)

Comment

ขอบคุณคร้าบบ

Comment

Partition Magic ง่ายดี มือใหม่ก็เข้าใจได้ง่าย

Comment

ตอนนี้ผมมี hdd 2ตัว ใน1ตัวผมแบ่งเป็น 3ไดฟ์ ผมอยากจะให้รวมเป็นไดฟ์เดียว เลยใช้โปรแกรมPartition Magic คำสั่งว่าอะไรเหรอครับ แล้วรวมไปแล้วข้อมูลจะหายรึป่าว

Comment

Working...
                  X