Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD WD7500AAKS , WD6400AAKS ทำไมมันร้อนจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD WD7500AAKS , WD6400AAKS ทำไมมันร้อนจังครับ

ผมมี 2 รุ่นนี้อะครับ ทำไมมันร้อนจัง 7500AAKS 47-51องศา , 6400AAKS 41-45องศา(รุ่นนี้มี 2 ลูกเหมือนกันหมด) ปกติหรือเปล่าครับ แล้วถ้าร้อนขนาดนี้ มันไม่มีผลเสียหรือครับ ขอบคุณล่วงหน้ากับความรู้ครับ

ปล.ผมมี WD10EACS ความร้อนแค่ 34-37องศาเองครับ 1600AAJS 33-36องศา เย็นกว่าอีกแหนะ
    Last edited by jocknaja; 19 Feb 2009, 00:27:48.

ลองดูต่ำแหน่งที่ไว้คับ ลองขยับ

Comment

WD10EACS มันเป็นรุ่นร้อนน้อย เลยเย็นผิดปกติ

ส่วนพวก AAKS มันรุ่นแรง เลยร้อนนิดหน่อย ไม่ต้องกังวล

Comment

Originally posted by merlix View Post
        ลองดูต่ำแหน่งที่ไว้คับ ลองขยับ
        ลองแล้วจ้า เอามานอกเคสพัดลมจ่อยังเคยครับ

Originally posted by hkp7m8 View Post
        WD10EACS มันเป็นรุ่นร้อนน้อย เลยเย็นผิดปกติ

ส่วนพวก AAKS มันรุ่นแรง เลยร้อนนิดหน่อย ไม่ต้องกังวล
        ไม่ผิดปกติใช่ไหมครับ แล้วนานๆไปมีผลหรือเปล่าครับ(ลืมบอกมี 1600AAJS อีกตัวก็ไม่ร้อนครับ)

Comment

ร้อนเหมือนกัน เพิ่งซื้อ 640AAKS มา ต่อ RAID0 4 ลูก ถ้าทำงานหนักๆมีชน 50 ครับ

ถ้าต้แธรรมดาจะอยู่ที่ประมาณ 44-45
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

อุณหภูมิอยู่ที่ตำแหน่งในการวางด้วยครับ ตัว640Gของผม

ส่วนอีก2ตัว ต่อraid0อยู่ อ่านอุณหภูมิไม่ได้

Comment

ของผม 50-60 องศา เปิดตลอดวันคืนไม่มีพักมาจะครบปีละ ไม่มีอะไรเสีย (รหัส YS)
              ดังนั้น ความร้อนแค่นี้มันเรื่องธรรมดาครับ จิ๊บจ๊อย (เคสผมมันทึบๆน่ะ ลมระบายไม่ดี)
              Last edited by papababa; 19 Feb 2009, 06:51:01.

Comment

ผมว่าปกตินะ

Comment

40 กว่าๆ ครับ ปกตินะ 640AAKS

Comment

น่าจะปรตินะ

3200aaks ของผม ไม่ได้ทำไรเลย ยัง 43

หรือของผมมันก็ผิดปรติหว่า-*-

Comment

อูณภูมิประมาณนี้เเหละปกติเเล้ว รหัส CS ก็ใช่กว่าเย็นนะ อูณภูมิเท่า KS เลย บางที่ก๋เย็นกว่าหน่อย 1-2 องศา

Comment

250 aaks ของผม 34 แฮะ เคส iCute เอา CM ใบชา จ่อมันตรงหน้าเคสอะ

Comment

ไม่เกิน 50 องศา กำลังดีครับ ถ้ามีพัดลมเป่ามันหน่อยก็ เย็นลงเยอะ

Comment

ตอนนี้โหลดอยู่ 7500AAKS ขอบผมไปที่ 56 องศาแล้วครับ

Comment

ปกติครับเอามือจังขอบ HDD แล้วทนได้นี้เฉยๆครับ
                              ลอง AALS ดูซิครับ สะดุ้ง

Comment

Working...
                              X