Announcement

Collapse
No announcement yet.

macbook aluminium ไม่น่าจะออกเวอชั่น สีดำใช่ใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• macbook aluminium ไม่น่าจะออกเวอชั่น สีดำใช่ใหม่ครับ

เพราะ ที่รุ่นเก่าเป้นสีดำได้เพราะเป็นพลาสติก หลอมสีดำมาแต่ทีแรก เลย จะถูกขูดยังไงสีดำก็ไม่ลอก

แต่ถ้าเป้นบอดี้ aluminium ถ้าสีดำก็ต้องทาเึคลือบอยู่ดี ถ้าถูกขูดก็ลอก

เพราะฉะนั้นมันึจะไม่มีใช่ใหม สีดำ

มันไม่น่าจะมีครับ - -"
    ถ้าใช้ alu เป็น body สีดำคงจะยาก

Comment

anodized aluminum !!

Comment

ถ้าใช้ anodized alu แบบ iMac alu มาทำเป็น body ของ Laptop เนี่ย
        คงจะไม่ทำออกมาหรอกครับ - -

หรือถ้าทำราคาคงขยับไปอีก

Comment

Electric Galvanized ก็น่าจะลอกได้นะครับ มันทำหนาได้เป็นหน่วยไมครอนแค่นั้นเอง

Comment

brushed + anodised แบบ dell adamo ก็สวยเหมือนกันนะ

Comment

ราคาคงสูงปี๊ดเลยเนอะ

Comment

น่าจะไม่ทำหรอกครับเพราะคอนเซปเขาอยากโชว์ว่าเปนอลูมิเนียมครับ ทำสีแบบนี้ก็ชัดเจนดีครับว่าเปนอลูมิเนียม

Comment

=====

iPod Shuffle ใหม่ยังทำสีดำได้เลยครับ Macbook ดำ คงจะมีเร็วๆนี้ครับอิอิ

Comment

แต่ผมว่าทำได้น่ะครับ ขนาด ipod classic ยังได้เลย หรือมันไม่ใช่ alum เอ่ย

Comment

Working...
                    X