Announcement

Collapse
No announcement yet.

Arctic Cooling for GTX260/280/285 & 4870x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Arctic Cooling for GTX260/280/285 & 4870x2

มาบอกข่าวครับ ในเว็บ arctic cooling เขาปล่อย Accelero Xtreme GTX 280 & Accelero Xtreme 4870X2 ออกมาแล้วนะครับ สำหรับผู้ที่ต้องการความเย็นสุดๆ เร็วนี้คงได้เห็นในบ้านเราแน่นอนครับ

Accelero Xtreme GTX 280 :

MSRP (excl. VAT):
    49,95 € / US$ 61.95

http://www.arctic-cooling.com/catalo...ath=2_&mID=237

Accelero Xtreme 4870X2 :

MSRP (excl. VAT):
    53,95 € / US$ 68.30

http://www.arctic-cooling.com/catalo...ath=2_&mID=244

เชิญเข้าไปชมได้เลยครับ
    จากอดีตผู้ใช้ Accelero Xtreme 8800 และกำลังรอคอย Accelero Xtreme GTX280 ต่อไป
    Last edited by bundith; 15 Jun 2010, 17:34:01.

ท่าทางจะเย็นเอาเรื่องนะนี่ หุหุ

Comment

เหอๆๆ มันเหมือนๆๆกันกับที่ผมใช้อยู่เลย ง่ะ 3 พัดลม ตัวใหม่ของ Asus แค่นี้ก็เย็นจับใจล่ะ

Comment

ผมยัง 2 พัดลมเลยท่าน เย็นเจี๊ยบเลย

Comment

เห็นบ้างท่านบ่นกันว่าใช้ 4870x2 แล้วร้อนตับแตก ก็น่าจะเป็นโอกาศอันดีที่จะได้ดับร้อนกันนะครับ

Comment

Accelero Xtreme 4870X2 เท่าไรอ่าครับ pm มานะครั

Comment

ขออภัยนะครับ เพิ่งใช้ Evga gtx260 55nm มันร้อนมากๆครับ เปิดแอร์เล่น ปรับพัดลม100 บางทียัง80กว่า ถ้าปิดแอร์นี่เป็น100 จนภาพค้างเลยครับ

ว่าจะติดตัวนี้เหมือนกัน แต่ไม่เคยใส่ซิ้งอยากถามว่า

1.รุ่น AC Extreame gtx280 มันจะใส่ได้พอดีกับตระกูล gt200 ทุกตัวเลยหรอครับ หมายความว่าการ์ดจอ gtx260 280 285 หน้าตาการออกแบบมันเหมือนกัน ตำแหน่ง gpu ram chip มันเหมือนกันแปะเลยหรอครับ กลัวซื้อแล้วมันติดไมได้เพราะไม่ตรงกันอะครับ

2.แล้วไอ thermal pad เนี่ย มันก็แทนซิริโคนใช่มั้ยครับ แล้วมันจะถ่านเทความร้อนได้หรอครับ ดูในคลิปยูทูปเห็นมันหนาหน่อยนึง อย่างกับพวกกาว2หน้าสีดำๆของ3m เลยอะครับ มันจะสนิทแนบเหมือนใช้ซิลิโคนทาหรือเปล่าครับ

3.แล้วตรง Ramบางอัน กับ Voltage regulator อะไรเนี่ย บางอัน ดูจากคู่มือ เขาแค่แป๊ะ เทอร์มอลเพด ลงไปแล้วเอาซิ้งแป๊ะเฉยๆ ไม่มีมน็อตยืด แล้วมันจะติดหรอครับ หรือว่ามันเหนียวๆ หรือว่าเดี่ยววิงใหญ่มันมาครอบแล้วจะกดไว้อีกทีครับ กลัวใช้ๆไปมันหลุด

4.แล้วด้านหลังการ์ดของ gtx260 55nm core216 ไม่เห็นมีเม็ดแรมหรืออะไรด้านหลังการ์ดเลย ตามรูปวิธีติดของรุ่นนี้ คือ 280 มั้ง มันจะมีเม็ดแรมด้านหลังหลายเม็ด แล้วก็มีซิ้งแบนๆติดด้านหลังอีกตัว แต่ของ 260 มันไม่มีแบบนี้ก็ไม่ต้องติดซิ้งแบนๆอันนั้นข้างหลังใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

น่าซื้อมาใช้ดีจัง

Comment

แหล่มดีคับ

Comment

แหล่มเลย 4870X2 จะได้เย็นกะคนอื่นบ้างสักที หลังจากทนร้อนมานาน เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                      แหล่มเลย 4870X2 จะได้เย็นกะคนอื่นบ้างสักที หลังจากทนร้อนมานาน เอิ้กๆๆ
                      เอไม่ต้องเอาหลอก เดี๋ยวบอกให้ อิอิ เดี๋ยว MSN ไปรอลงเสร็จก่อนนะ

Comment

รับ สั่งของจาก hk ครับ มีหลายรุ่นเลยยยยยยยยยยยย อิอิ ช่วยดันนะพี่ slaiklang@yahoo.com

Comment

ดัน
                          Last edited by Pinero; 27 Mar 2009, 18:50:20.

Comment

ดัน
                            Last edited by Pinero; 27 Mar 2009, 18:50:32.

Comment

upzzzzz
                              Last edited by Pinero; 27 Mar 2009, 18:50:42.

Comment

Working...
                              X