Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยครับThermalTake V1 AX กับ Zalman CNPS 7500-CU อันไหนระบายความร้อนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้หน่อยครับThermalTake V1 AX กับ Zalman CNPS 7500-CU อันไหนระบายความร้อนดีกว่า

พอดีกำลังสนใจอยากจะซื้อซิ้ง CPU นะครับช่วยตอบหน่อยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับผม

ใบพัด ได้สวยแปลกตา ฟินชุบโครเมี่ยม ก็จะสวยได้นานกว่า ส่วน ชามข้าวหมา (ผมก็ใช้อยู่) ได้เย็นทั่วบอร์ด ทั้ง ภาคจ่ายไฟ แรม น็อทบริจ์ท การ์ดจอ แต่ฝุ่นจะสะสมเร็ว ตัวซิงค์ดำง่าย ยิ่งห้องฝุ่นเยอะยิ่งต้องทำความสะอาดบ่อยครับ

Comment

zalman เย็นทั่วบอร์ดดีกว่า

แต่ราคาขนาดนี้เพิ่มตังก์อีกนิดซื้อแบบ tower เย็นกว่า

Comment

2ตัวนี้ Zalmanไม่รู้ แต่V1AX มีคนใช้แล้วเอามาโพส สวยอย่างเดียวครับไม่เย็น

Comment

ช่วยตอบหน่อยนะครับผู้รู้ทั้งหลาย

Comment

.
            Last edited by vonbin; 21 Feb 2009, 09:16:27.

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
              2ตัวนี้ Zalmanไม่รู้ แต่V1AX มีคนใช้แล้วเอามาโพส สวยอย่างเดียวครับไม่เย็น
              ไม่จริง ครับ ผมก็ใช่อยู่ OC ลากไปไกลด้วยเเต่ใช้ MX-2 เย็นนะไม่ใช้ไม่เย็นถามคนใช้งานจริงดีว่า ปัญหาเดียวของ V1 คือ มันสูงทำให้ใส่ขั่วไฟที่ CPU ลำบากสายมันบัง กับ ตอนนี้ผมเห็นใช่ทองเเดงอยู่มันจะหมองได้ง่าย ครับ ผมใช้อยู่มันดำๆด่างๆไปซะละ ว่าจะต้องเอาไปชุบใหม่ ถ้าจะซื้อเเนะนำตัวทองจะเย็นกว่าที่มันเป็นสีเงินๆอะ

ปล.เเต่ถ้าคุณจะเอาไป OC เเบบโหดอะนะ ไม่เเนะนำเอาไม่อยู่เเน่ เเต่ถ้าเน้นสวยเเต่งเคส OC ไกลในระดับไปอวดคนอื่นได้ก็จัดว่า OK ครับ

Comment

Working...
              X