Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU มันทนร้อนได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU มันทนร้อนได้เท่าไหร่ครับ

อยากทราบว่า cpu นี่มันทนร้อนได้เท่าไหร่ครับ
    แล้ว คำสั่งที่ให้ตัดไฟเวลาที่ร้อนเกินกำหนดนี่มันจะเป็นหัวข้อไหนครับ
    Attached Files

90+นี่มันจะระบิดไหมเนี่ยกลัวจัง
    Attached Files

Comment

คำสั่งตัดไฟเมื่ออุณหภูมิสูงอยู่ที่ไบออสครับ

CPU ทนได้สูงมาก ผมเคยใช้ 120องศาก็ยังปกติ

GPU เคยใช้ 150องศาครับ

Comment

คำสั่งตัดไฟ มันจะเขียนประมาณไหนหรอครับ

Comment

เปลี่ยนจากคำสั่งตัดไฟ เป็นเปลี่ยนซิงค์ดีกว่ามั้งครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            เปลี่ยนจากคำสั่งตัดไฟ เป็นเปลี่ยนซิงค์ดีกว่ามั้งครับ
            กำลังจะเปลี่ยนครับแต่แค่อยากทราบคำสั่งมันว่าคืออันไหน

Comment

CPU ทนได้เยอะเเต่บอร์ดอาจจะไปก่อน

Comment

100+ ผมลองมาแล้วกับ intel

Comment

ตกลงคำสั่งตัดไฟมีท่านไหนพอจะบอกได้ม้างคร้าบบบ

Comment

ไม่จ่ายบิลค่าไฟครับ เด๋วก็โดนตัดเอง

Comment

แจ่มอย่าแรงเลยคำสั่งตัดไฟ ของแท้เลยไม่ต้องหาให้เหมื่อย

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                        กำลังจะเปลี่ยนครับแต่แค่อยากทราบคำสั่งมันว่าคืออันไหน
                        ตอนเปิดเครื่อง หน้าที่มัน test memory อยุ่ ให้ท่านกด del

แล้ว ก็ หาดูว่าอันไหนมันเขียนว่า temp (อุณหภูมิ) แล้ว กด enter เข้าไป

มันเขียนว่า Auto shut down temp เราก้อเลือก อุณหภูมิที่ให้มันถึงแล้ว ดับเครื่องเอง

หรือหาไม่เจอ กดเข้าไปดูมันทุกอันเลย แล้ว ค่อยๆหาซะ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                          คำสั่งตัดไฟเมื่ออุณหภูมิสูงอยู่ที่ไบออสครับ

CPU ทนได้สูงมาก ผมเคยใช้ 120องศาก็ยังปกติ

GPU เคยใช้ 150องศาครับ
                          ทอดไข่กินกันมะครับ

Comment

100+ ลองมาแล้ว สบายๆ CPU นะ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                              ไม่จ่ายบิลค่าไฟครับ เด๋วก็โดนตัดเอง
                              ฮั่นแนเดี่ยวจะฟ้องพ่อเน้อ

Comment

Working...
                              X