Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามสูตร ฟังก์ชั่นวันเวลา Excel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามสูตร ฟังก์ชั่นวันเวลา Excel

สอบถามสูตร ฟังก์ชั่นวันเวลา Excel

คือผมแจ้งประเมินยอดภาษีวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2552 (เงื่อนไขคือให้ชำระภาษีภายใน 30 วัน)

โดยเริ่มนับวันตั้งแต่วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2552 ไปอีก 30 วัน โดยถ้าถึงวันที่ 5 มีนาคม 2552

ให้เครื่องแจ้งบอกเตือนสามารถจำทได้ไหมครับขอบคุณจะนำไปใช้งาน

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง excel เท่าไหร่ แต่อันนี้คงพอเป็นแนวทางได้คับ
    Attached Files

Comment

excel

ใช้สูตร + โดยตั้งวันที่เริ่ม แล้ว + 31 วัน แล้วให้ตั้งค่า format conditional formatting ให้ตั้งเงื่อนไขว่า วันที่เราบวก 31 เข้าไปแล้ว ตรงกับ วันที่ปัจจุบันให้เปลี่ยนสีพื้นก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Working...
      X