Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านในคู๋มือเค้าบอกว่าห้ามเครื่องย้ายmacbook เวลาเปิดเครื่องหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านในคู๋มือเค้าบอกว่าห้ามเครื่องย้ายmacbook เวลาเปิดเครื่องหรอครับ

เค้าบอก harddisk จะเสียหาย
    แล้วเพื่อนๆ ยกย้ายเครื่องเวลาเปิดเล่นกันบ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ(มือใหม่ครับ)

เวลาเปิดเครื่อง HD กำลังทำงานถ้ามีการกระแทกขึ้นมา
    หัวเข็มจะทำให้จาน HD เสียหายได้ ถ้าจำเป็นต้องย้ายพยายามยกเบาๆ หน่อยครับ
    ไม่อย่างงั้นต้องใช้ HD ที่เป็น SSD หมดปัญหาเรื่องพวกนี้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X